- เสียเพราะรักPosted 11 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สยามคูโบต้า ร่วมกับ มหาวิทยาลัยบูรพาและหอการค้าไทย ลงนามความร่วมมือทางวิชาการ พัฒนาเทคโนโลยีการเกษตรภาคตะวันออก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/hfda.jpg)
นางวราภรณ์ โอสถาพันธุ์ กรรมการรองผู้จัดการใหญ่อาวุโส บริษัทสยามคูโบต้าคอร์ปอเรชั่น จำกัด ร่วมลงนามบันทึกความเข้าใจความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) กับ รศ. ดร.วัชรินทร์ กาสลักอธิการบดีมหาวิทยาลัยบูรพา และนายปรัชญา สมะลาภา รองประธานกรรมการหอการค้าไทย วัตถุประสงค์เพื่อสร้างความร่วมมือทางวิชาการและแลกเปลี่ยนความรู้และข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับงานวิจัยและพัฒนาด้านการเกษตรและเทคโนโลยีเพื่อยกระดับการเกษตรของภาคตะวันออก อีกทั้งหวังสร้างแรงจูงใจให้คนรุ่นใหม่หันมาประกอบอาชีพเกษตรกรรมมากขึ้น ตลอดจนส่งเสริมศักยภาพในการนำเทคโนโลยีสมัยใหม่มาประยุกต์ใช้เพื่อผลักดันภาคการเกษตรให้เติบโตอย่างยั่งยืนต่อไปในอนาคต โดยมีนายสมศักดิ์ มาอุทธรณ์ ที่ปรึกษาสำนักงานกรรมการผู้จัดการใหญ่เอสซีจี คณาจารย์จากมหาวิทยาลัยบูรพาพร้อมด้วยคณะผู้บริหารจากหอการค้าไทยและสยามคูโบต้า เข้าร่วมพิธี ณ คูโบต้าฟาร์ม เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login