- เสียเพราะรักPosted 11 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
มูลนิธิมาดามแป้ง สนับสนุน 2 หน่วยงาน อบรมสร้างอาชีพ ตามพันธกิจพัฒนาคุณภาพชีวิตคนไทยอย่างยั่งยืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/kai.jpg)
คณะกรรมการมูลนิธิมาดามแป้ง นำโดย “มาดามแป้ง” นางนวลพรรณ ล่ำซำ ประธานกรรมการมูลนิธิฯ พร้อมเดินหน้าพันธกิจพัฒนาคุณภาพชีวิตคนไทยอย่างยั่งยืน ภายใต้กิจกรรมการสนับสนุนการสร้างอาชีพแก่ 2 หน่วยงานภาครัฐ ได้แก่ การอบรมงานช่างพื้นฐาน และการผลิตรถเข็นครัวมาดาม โดยสำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา และการอบรมงานฝีมือแก่กลุ่มสตรีและ แม่เลี้ยงเดี่ยว โดยกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคง ของมนุษย์ โดยได้รับเกียรติจาก นางพัชราภรณ์ อินทรียงค์ รองประธานกรรมการ พร้อมด้วย นางสาวทักษอร ภักดิ์สุขเจริญ, นางอรพินธุ์ คนึงสุขเกษม, นางปุณฑริกา ใบเงิน, ร้อยเอกหญิงชญาดา หนีพาล และ นางปิยมา ชรินธร คณะกรรมการมูลนิธิฯ เข้าร่วมงาน เมื่อวันก่อน ณ ห้องประชุม เมืองไทยประกันภัย
You must be logged in to post a comment Login