- เสียเพราะรักPosted 11 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
วิริยะประกันภัย ร่วมรณรงค์ลดอุบัติเหตุเทศกาลตรุษจีน 2565
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/01f.jpg)
พล.ต.ต.จิรสันต์ แก้วแสงเอก รองผู้บัญชาการตำรวจนครบาลและโฆษกกองบัญชาการตำรวจนครบาล เป็นประธานในพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล “เหรียญปี่เซียะ” สู้โควิด-19 – อุบัติเหตุ ภายใต้โครงการตรุษจีนเมาไม่ขับ ของมูลนิธิเมาไม่ขับ ซึ่ง บริษัท วิริยะประกันภัย จำกัด (มหาชน) ร่วมสนับสนุนมาอย่างต่อเนื่อง โดยมี นางสาวกานดา วัฒนายิ่งสมสุข ที่ปรึกษาฝ่ายการตลาดผู้ผลิตและผู้แทนจำหน่ายรถยนต์ เป็นผู้แทนบริษัทฯ เข้าร่วมพิธี ทั้งนี้เหรียญดังกล่าวได้รับการปลุกเสกโดย หลวงจีนธรรมรัตน์จีนประจักษ์ (เย็นงี้) เจ้าอาวาส วัดมังกรกมลาวาส (เล่งเน่ยยี่) เพื่อนำไปมอบให้กับประชาชนเพื่อความเป็นสิริมงคลและเป็นการเตือนสติในการใช้ชีวิตไม่ให้ประมาทในช่วงเทศกาลตรุษจีน ณ วัดมังกรกมลาวาส (เล่งเน่ยยี่) ถนน เจริญกรุง กรุงเทพมหานคร
สำหรับ “โครงการตรุษจีนเมาไม่ขับ” มูลนิธิเมาไม่ขับ ร่วมกับ มูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง บริษัท วิริยะประกันภัย จำกัด (มหาชน) และ ภาคีเครือข่ายรณรงค์ลดอุบัติเหตุ จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อเป็นการรณรงค์กระตุ้นจิตสำนึกให้ประชาชนตระหนักในการใช้รถใช้ถนนอย่างระมัดระวังเคารพกฎจราจร ควบคู่ไปกับการสวมหน้ากากอนามัยเว้นระยะห่าง ล้างมือบ่อย ๆ เพื่อป้องกันไวรัสโควิด-19
You must be logged in to post a comment Login