- เสียเพราะรักPosted 11 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ผู้บริหารเคทีซีนำทัพสื่อมอบเงินบริจาคเข้า 7 มูลนิธิ ภายใต้กิจกรรม “KTC The New Voyage” @เกาะกูด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/9.jpg)
“เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) โดยผู้บริหารระดับสูงพร้อมด้วยคณะสื่อมวลชน ได้ร่วมกันมอบเงินบริจาคจำนวน 100,000 บาท ให้กับ 7 มูลนิธิ ได้แก่ มูลนิธิรามาธิบดี เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยโควิด-19 มูลนิธิโรงพยาบาลสวนดอก เพื่อผู้ป่วย มูลนิธิสืบนาคะเสถียร เพื่อรักษาป่าตะวันตก และช่วยเหลือผู้พิทักษ์ป่า มูลนิธิบ้านสงเคราะห์สัตว์พิการ เพื่อช่วยเหลือสัตว์พิการ และสัตว์ทุพพลภาพ สภากาชาดไทย เพื่อบำรุงสภากาชาดไทย มูลนิธิโรงพยาบาลสงฆ์ เพื่อบำรุงทั่วไป และมูลนิธิเด็กโสสะแห่งประเทศไทย เพื่อช่วยเหลือเด็กที่สูญเสียบิดา มารดา ไร้ญาติมิตร โดยเงินบริจาคดังกล่าวเกิดขึ้นจากความร่วมมือร่วมใจกันแข่งขันกีฬาสีมหาสนุกเพื่อสังคมที่เกาะกูด จังหวัดตราด ซึ่งแต่ละสีประกอบด้วยผู้บริหาร ฝ่ายประชาสัมพันธ์เคทีซี และสื่อมวลชน ด้วยเป้าหมายเดียวกัน เพื่อนำเงินไปช่วยเหลือสังคมผ่านมูลนิธิต่างๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/5-tiled-1024x719.jpg)
You must be logged in to post a comment Login