- เสียเพราะรักPosted 11 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
คณะผู้บริหาร“ดิจิทัล ด้านธุรกิจเกษตรฯ”รุ่นที่3 ศึกษาดูงาน คูโบต้าฟาร์ม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/3-10.jpg)
นายรัชกฤต สงวนชีวิน ผู้จัดการฝ่าย Business Value Creation บริษัท สยามคูโบต้าคอร์ปอเรชั่น จำกัด ให้การต้อนรับ ดร.ปรีสาร รักวาทิน ผู้อำนวยการฝ่ายส่งเสริมและสนับสนุนการพัฒนาเกษตรสมัยใหม่ สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล หรือ ดีป้า และคณะผู้บริหารที่เข้าร่วมอบรมหลักสูตร ผู้นำการส่งเสริมดิจิทัลด้านธุรกิจเกษตรและอุตสาหกรรมรุ่นที่ 3 อาทิ นางสาวนันทภรณ์ อังศุกุลธร นายจุมพฎ วรรณฉัตรสิริ ดร.จรวยพรภัทร ลีสมสิริ นายชวลิต หวังธำรง นายวิภู รักษ์นภาพงศ์ เป็นต้น เพื่อศึกษาดูงานศูนย์การเรียนรู้นวัตกรรมเกษตรเพื่ออนาคต คูโบต้าฟาร์ม ฟาร์มที่สร้างประสบการณ์เกษตรสมัยใหม่ระดับภูมิภาคอาเซียนและเทคโนโลยีดิจิทัลที่นำมาประยุกต์ใช้ พร้อมแลกเปลี่ยนความรู้เพื่อที่จะนำมาประยุกต์ใช้ในองค์กร ณ คูโบต้าฟาร์ม จ.ชลบุรี เมื่อเร็วๆนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/4-10.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/5-9.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/6-7.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/7-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/2-13.jpg)
You must be logged in to post a comment Login