- เสียเพราะรักPosted 9 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชลิต อินดัสทรีฯ ทำบุญบริษัทประจำปี ส่งเสริมพุทธศาสนา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/6-32.jpg)
พระสิริธีรคุณ (เจ้าคุณพรหมา ชยานนฺโท) ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดยานนาวา พระอารามหลวง เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ในงานทำบุญประจำปี 2565 ของบริษัท ชลิต อินดัสทรี จำกัด ซึ่ง นายชวิศ ยงเห็นเจริญ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ชลิต อินดัสทรี จำกัด ผู้ผลิตและจำหน่ายอะไหล่ยางรถยนต์รายใหญ่ของไทย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร นางสุชญา-นางสาววิมลลักษณ์ ยงเห็นเจริญ นำทีมผู้บริหารและพนักงาน ได้จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อส่งเสริมให้พนักงานในองค์กรมีส่วนร่วมในการทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ร่วมใจทำบุญ ถวายภัตตาหารเพล และเครื่องจตุปัจจัยไทยทาน แด่พระภิกษุสงฆ์จำนวน 9 รูป เพื่อเสริมความเป็นสิริมงคล ให้บริษัทได้เจริญกิจการก้าวหน้า และเป็นขวัญกำลังใจให้แก่ผู้บริหาร –พนักงานในองค์กร ให้มีกำลังใจ สามารถปฏิบัติหน้าที่ให้บรรลุเป้าหมายตามที่ตั้งไว้ ณ โรงงานบริษัทชลิต อินดัสทรีฯ บางแค กรุงเทพฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/3-58.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/4-50.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/2-51.jpg)
You must be logged in to post a comment Login