- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 21 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ททท. จับมือพันธมิตร จัดทำโครงการ “ช้อปแลกเที่ยว” หวังช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจและการท่องเที่ยวปี 2565
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/1-74-300x169.jpg)
(24 กุมภาพันธ์ 2565) นายอภิชัย ฉัตรเฉลิมกิจ รองผู้ว่าการด้านสินค้าและธุรกิจท่องเที่ยว การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) เป็นประธานในการประชุมผ่านระบบออนไลน์ พร้อมด้วย นายบุญส่ง คุ้มบุญ ผู้อำนวยการฝ่ายส่งเสริมการลงทุนอุตสาหกรรมท่องเที่ยว ททท. เพื่อเตรียมความพร้อม ในการจัดกิจกรรม “ช้อปแลกเที่ยว” โดยมีผู้ประกอบการในอุตสาหกรรมท่องเที่ยว พันธมิตร กลุ่มไฮบริดช้อปปิง Super APP/ E-tailer/ E-Market Place กว่า 50 ราย เข้าประชุม เพื่อร่วมหารือถึงการดำเนินกิจกรรมฯ ซึ่งกำหนดจัดขึ้นในวันที่ 1 มีนาคม – 15 เมษายน 2565 ในรูปแบบไฮบริดช้อปปิง เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและ การท่องเที่ยวควบคู่กับกระตุ้นการเดินทางให้กลับมาคึกคักโดยเฉพาะในช่วงใกล้เทศกาลสงกรานต์นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/5-46.jpg)
นายอภิชัย ฉัตรเฉลิมกิจ รองผู้ว่าการด้านสินค้าและธุรกิจท่องเที่ยว ททท. กล่าวว่า จากสถานการณ์ การแพร่ระบาดของโควิด – 19 ทำให้นักท่องเที่ยวหรือกลุ่มผู้บริโภคในยุคปัจจุบันมีพฤติกรรมการใช้ชีวิตในแบบดิจิทัลไลฟ์สไตล์ที่ชัดเจนมากยิ่งขึ้น โดยประชากรในประเทศไทย ร้อยละ 73 หรือประมาณ 42 ล้านคน เป็นกลุ่มใช้จ่ายเงินเพื่อซื้อสินค้าและบริการผ่านระบบออนไลน์ ททท. ในฐานะหน่วยงานส่งเสริมการท่องเที่ยว มีเป้าหมาย
ในการใช้ดิจิทัลเป็นเครื่องมือในการขับเคลื่อนกิจกรรมทางการตลาดและประชาสัมพันธ์ ควบคู่ไปกับการกระตุ้นให้เกิดการเดินทางท่องเที่ยว ดังนั้น ททท. จึงจัดกิจกรรม “ช้อปแลกเที่ยว” ในรูปแบบไฮบริดช้อปปิง (ออนไลน์และออนไซต์) เพื่อตอบสนองพฤติกรรมผู้บริโภคและนักท่องเที่ยวที่เปลี่ยนไป จึงขอเรียนเชิญผู้ประกอบการกลุ่มไฮบริด ช้อปปิง Super APP/ E-tailer/ E-Market Place และผู้ประกอบการในอุตสาหกรรมท่องเที่ยวมาร่วมกิจกรรมมอบความสุขผ่านส่วนลดในโครงการนี้ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและการท่องเที่ยวให้กลับมาคึกคักโดยเฉพาะในช่วงใกล้เทศกาลสงกรานต์นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/4-61.jpg)
สำหรับกิจกรรม “ช้อปแลกเที่ยว” นี้ ททท. มุ่งกระตุ้นการใช้จ่ายและการเดินทางของนักท่องเที่ยวโดยคัดเลือกสรรสินค้าและบริการให้สามารถตอบโจทย์ผู้บริโภคได้ทุกกลุ่ม ประกอบด้วยสินค้า 6 ประเภท ได้แก่กลุ่มแฟชั่นและเสื้อผ้า กลุ่มสุขภาพและความงาม ผลิตภัณฑ์สำหรับสัตว์เลี้ยง ของเล่นและผลิตภัณฑ์สำหรับเด็กของตกแต่งและเครื่องใช้ในบ้าน สำนักงาน อุปกรณ์ Gadget มือถือ และบริการ 4 ประเภท ได้แก่ ที่พัก ยานพาหนะ กิจกรรมท่องเที่ยว Food delivery
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/2-65.jpg)
การจัดกิจกรรมครั้งนี้ นักท่องเที่ยวจะได้รับส่วนลดจากหลากหลายแบรนด์สูงสุด 80% และสิทธิพิเศษมากมายไม่ว่าจะเป็นบัตรกำนัลแทนเงินสด (cash voucher) ของขวัญ ทุกการซื้อสินค้าและบริการในโครงการ จะสามารถนำใบเสร็จมาลุ้นแลกเที่ยวได้ในช่องทาง LINE OA : @thailandgrandsale
นอกจากนี้จะมีกิจกรรม Flash Sale ส่งท้ายโครงการฯ เป็นการลดครั้งใหญ่ ในวันที่ 13 เมษายน 2565 ต้อนรับเทศกาลสงกรานต์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/02/3-72.jpg)
ผู้ประกอบการและผู้ที่สนใจสามารถติดตามข้อมูลได้ที่ Facebook : Amazing Thailand Grand Sale หรือ Instagram: amazingthailandgrandsale หรือ www.amazingthailandgrandsale.com
หรือ LINE OA: @ATGSMerchant (สำหรับร้านค้าที่เข้าร่วมโครงการ)
You must be logged in to post a comment Login