- เสียเพราะรักPosted 9 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะ ส่งเสริมพนักงานตระหนักรู้และสร้างสุขภาพที่ดีอย่างยั่งยืน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/1-10.jpg)
มร.อิชิโระ ซะกะกุระ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด พร้อมด้วย มร.ทะกุมิ คะซะริโมะโตะ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ และคณะผู้บริหาร ร่วมพิธีเปิดสถานที่ออกกำลังกายสำหรับพนักงาน “i-FIT Studio” และ Co-working space ณ ตึกอายิโนะโมะโต๊ะสำนักงานใหญ่ เพื่อส่งเสริมให้พนักงานซึ่งเป็นส่วนสำคัญในการดำเนินธุรกิจ มีการตระหนักและปรับเปลี่ยนพฤติกรรมด้านการดูแลสุขภาพและการบริโภคอาหารสู่การมีสุขภาพที่ดีอย่างยั่งยืน ภายใต้แนวคิด “สุขภาพดี เริ่มต้นได้จากตัวเรา Lifestyle iCHANGE” โดยบริษัทฯ ได้จัดเตรียมสถานที่ออกกำลังกาย เครื่องตรวจวัดมวลร่างกาย พร้อมด้วยอุปกรณ์การออกกำลังกายที่ได้มาตรฐานตามหลักสากลอย่างครบครันให้กับพนักงานในทุกสถานประกอบการ ควบคู่ไปกับการแนะนำเมนูอาหารเพื่อสุขภาพผ่านโรงอาหารพนักงานอายิโนะโมะโต๊ะอีกด้วย เพราะเราเชื่อว่า พนักงานที่มีความสุขและสุขภาพดี จะช่วยส่งต่อความสุขและการมีสุขภาพที่ดีผ่านผลิตภัณฑ์และบริการที่มีคุณภาพให้กับผู้บริโภคชาวไทย ด้วยความคิดริเริ่มและความใส่ใจด้านสุขภาพและโภชนาการของพนักงานเรานั่นเอง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/2-12.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/3-11.jpg)
ทั้งนี้ กลุ่มบริษัทอายิโนะโมะโต๊ะ ยังได้นำองค์ความรู้ความเชี่ยวชาญด้านกรดอะมิโน มาพัฒนาผลิตภัณฑ์ “อะมิโนไวทัล” เจลพลังงานอันดับหนึ่งที่ขายดีในประเทศญี่ปุ่นและมีจำหน่ายในประเทศไทย เหมาะสำหรับนักกีฬาและผู้ชื่นชอบการออกกำลังกายเพื่อดูแลสุขภาพอีกด้วย เพราะเรามุ่งมั่นที่จะเป็น กลุ่มบริษัทผู้ส่งมอบแนวทางการแก้ปัญหาและนวัตกรรมที่เกี่ยวกับอาหารและสุขภาพ พร้อมส่งเสริมสังคมการทำงานอย่างมีความสุขให้กับเพื่อนพนักงาน สอดคล้องกับนโยบาย การสร้างคุณค่าร่วมกับสังคม (The Ajinomoto Group Creating Shared Value-ASV)” ที่เรายึดมั่นเสมอมา
You must be logged in to post a comment Login