- เสียเพราะรักPosted 7 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“เอส แอนด์ พี” ส่งต่อความสุขอย่างต่อเนื่อง ผ่านโครงการ “S&P Cake A Wish Make A Wish ปีที่ 18”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/5.png)
บริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) สานต่อโครงการ “S&P Cake A Wish Make A Wish 2022” ซึ่งจัดขึ้นเป็นปีที่ 18 เดินสายส่งมอบความสุขเนื่องในเทศกาลปีใหม่และวันแห่งความรักแก่ผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วย จำนวน 3,629 คน จากมูลนิธิต่างๆ ในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑลรวม 20 แห่ง ด้วยกองทัพเค้กยักษ์ 535 ปอนด์ เมื่อเร็วๆ นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/pagejjj.jpg)
มณีสุดา ศิลาอ่อน ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาความยั่งยืนและสื่อสารองค์กร บริษัท เอส แอนด์ พี ซินดิเคท จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า “เอส แอนด์ พี ยึดหลักปฏิบัติ ‘คุณธรรมเพื่อความยั่งยืน’ เป็นรากฐานสำคัญในการดำเนินธุรกิจ เพื่อให้องค์กรเติบโตอย่างสมดุลและยั่งยืนไปพร้อมๆ กับสังคมและสิ่งแวดล้อม จึงได้ดำเนินโครงการต่างๆ เพื่อช่วยเหลือสังคมอย่างต่อเนื่อง โดยโครงการ S&P Cake A Wish Make A Wish เค้กนี้ด้วยรักตลอดไป เริ่มขึ้นตั้งแต่ปี 2547 ตามเจตนารมณ์ของผู้บริหารที่ตั้งใจจะแบ่งปันความสุขและตอบแทนสังคม สำหรับปีนี้แม้ว่าประเทศไทยจะประสบกับสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/pageqq.jpg)
…เอส แอนด์ พี ขอส่งมอบความสุข สร้างรอยยิ้มคืนสู่สังคม โดยรอยยิ้มเหล่านี้จะเป็นพลังสำคัญให้เรามุ่งมั่นขับเคลื่อนสิ่งดีๆ เคียงข้างสังคมไทยต่อไป…
You must be logged in to post a comment Login