- เสียเพราะรักPosted 7 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
‘เชนไดร้ท์’ ชวนคนไทยร่วมแคมเปญ ‘ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง’ เพื่อลดปัญหาไข้เลือดออกในแหล่งชุมชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/3-49.jpg)
บริษัท เชอร์วู้ด คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ SWC ผู้นำผลิตภัณฑ์ในการกำจัดแมลงแบรนด์ ‘เชนไดร้ท์’ (Chaindrite) เดินหน้าโครงการเพื่อสังคมผ่านแคมเปญ ‘ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง’ โครงการที่จัดขึ้นเพื่อวัตถุประสงค์ให้เกิดการช่วยเหลือและลดปัญหาไข้เลือดออกให้กับแหล่งชุมชน ตอกย้ำความเป็นผู้เชี่ยวชาญในการกำจัดแมลงและสัตว์รบกวน โดยเฉพาะการกำจัดและป้องกันยุง ซึ่งเป็นปัญหารบกวนผู้บริโภคที่เกิดขึ้นบ่อย ๆ เพื่อสอดคล้องกับกลยุทธ์ 3 แกนหลัก ‘Safety – Wellness – Care’ ที่เน้นสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์มีความปลอดภัยและเสริมสร้างคุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีของผู้บริโภค
โดยที่มาของแคมเปญ ‘ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง’ นี้เกิดขึ้นจากการตระหนักถึงปัญหาด้านสุขภาพของผู้บริโภคชาวไทยที่หลีกหนีไม่พ้นจากพาหะนำโรคที่เกิดจากยุง ซึ่งเป็นตัวการที่ก่อให้เกิดปัญหาโรคไข้เลือดออก หรือแมลงสัตว์รบกวนชนิดอื่น ๆ ที่ไม่ปลอดภัยต่อสุขภาวะ โดยเฉพาะในแหล่งชุมชน และเพื่อสนับสนุนให้คนไทยไร้ยุง เชนไดร้ท์จึงจัดแคมเปญนี้โดยการ ส่งมอบผลิตภัณฑ์ ‘เชนไดร้ท์ สูตรกำจัดยุงและแมลงบิน กระป๋องสีเหลือง’ เพื่อลดปัญหาไข้เลือดออกให้กับแหล่งชุมชนมากกว่า 40 ชุมชน จำนวน 50,000 กระป๋อง มูลค่า 5,000,000 บาท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/6-32.jpg)
นายธนากร วัฒนวิจารณ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท เชอร์วู้ด คอร์ปอเรชั่น (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า “ในฐานะที่เชนไดร้ท์ศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยุงและและแมลงรบกวน เพื่อนำมาพัฒนาผลิตภัณฑ์อยู่เสมอ เราได้ตระหนักถึงปัญหานี้จนทำให้เกิดแคมเปญ ‘ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง’ นี้ขึ้นมา ทั้งนี้เพื่อสอดคล้องกับกลยุทธ์ 3 แกนหลัก ‘Safety – Wellness – Care’ ที่เน้นสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์มีความปลอดภัยและเสริมสร้างคุณภาพชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีของผู้บริโภค โดยความตั้งใจของเชนไดร้ท์คือ เพื่อเป็นส่วนหนึ่งให้สังคมไทยไร้ยุงและช่วยเหลือตลอดจนลดปัญหาไข้เลือดออกในแหล่งชุมชน ซึ่งในแคมเปญนี้บริษัทจะทำการส่งมอบผลิตภัณฑ์ เชนไดร้ท์ สูตร กำจัดยุงและแมลงบิน กระป๋องสีเหลืองให้กับคนไทยในแหล่งชุมชน ซึ่งคนไทยสามารถเข้าร่วมแคมเปญนี้ง่าย ๆ ได้โดยการแชร์โพสทางเฟซบุกแฟนเพจ โดยการแชร์หนึ่งครั้ง เชนไดร้ท์จะบริจาคผลิตภัณฑ์กำจัดยุง 1 กระป๋องให้กับชุมชน ซึ่งเป็นกิจกรรมที่ทุกท่านสามารถเข้ามามีส่วนร่วมได้โดยง่าย และถือเป็นการมีส่วนร่วม ร่วมกันกับเชนไดร้ท์ เพื่อส่งต่อความปรารถนาดีให้กับคนไทยด้วยกันครับ” นายธนากร กล่าว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/2-60.jpg)
โดยแคมเปญ ‘ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง’ ครั้งนี้คนไทยสามารถร่วมกันแคร์ชุมชน และสิ่งแวดล้อม ด้วยการแชร์โพสทาง Facebook Fanpage : Chaindrite และการแชร์ใน IG ‘หมาก-ปริญ’ ซึ่งเป็นพรีเซ็นเตอร์คนล่าสุดของผลิตภัณฑ์ โดยทุกๆ 1 แชร์ เชนไดร้ท์จะบริจาค ‘เชนไดร้ท์ สูตรกำจัดยุงและแมลงบิน กระป๋องสีเหลือง’ 1 กระป๋อง ขนาด 600 มล. มูลค่า 99 บาท ให้กับชุมชนโดยสามารถร่วมกิจกรรมได้ตั้งแต่วันที่ 17-31 มีนาคม 2565 ผู้ที่สนในต้องการร่วมกิจกรรมแคมเปญ “ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง” สามารถติดตามได้ใน https://www.facebook.com/chaindritethai
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/7-32.jpg)
#Chaindrite #ส่งต่อเชนไดร้ท์ช่วยคนไทยไร้ยุง #เชนไดร้ท์กระป๋องเหลือง
You must be logged in to post a comment Login