- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะ สนับสนุนโปรแกรมอาหารเสริมสร้างโภชนาการแก่นักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทย พร้อมสู้ศึกซีเกมส์ 2022
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/01-2.png)
“อายิโนะโมะโต๊ะ” ในฐานะผู้สนับสนุนหลักระดับสูงสุดอย่างเป็นทางการมหกรรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 31 ที่จะจัดขึ้น ณ ประเทศเวียดนาม ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการส่งมอบการมีโภชนาการที่ดีให้ทัพนักกีฬา โดยใช้องค์ความรู้ด้านกรดอะมิโนและรสชาติความอร่อย (อูมามิ)ผ่านกิจกรรมและผลิตภัณฑ์ต่างๆของบริษัทลูกทั้ง 6 บริษัทในภูมิภาค โดยในประเทศไทยเองได้ดำเนินกิจกรรมภายใต้ โครงการ ไทยแลนด์ วิคตอรี่ โปรเจค ซึ่งได้ให้การสนับสนุนทัพนักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทย ผ่าน โปรแกรมโภชนาการอาหาร คาจิเมชิ หรือ ที่เรียกว่า มื้ออาหารแห่งชัยชนะ (Winning Meal) ควบคู่ไปกับการให้ความรู้ด้านโภชนาการและการประยุกต์ใช้พลังของกรดอะมิโน เพื่อส่งเสริมการพัฒนาศักยภาพระดับสูงสุดให้กับทัพนักกีฬาในช่วงเตรียมพร้อมร่างกายและฝึกซ้อม ซึ่งถือเป็นช่วงที่มีความสำคัญอย่างมากและนักกีฬาจำเป็นต้องได้รับโภชนาการที่ครบถ้วนและมีหลักปฎิบัติที่ถูกต้องเพื่อป้องกันปัญหาการบาดเจ็บที่อาจเกิดขึ้นทั้งก่อนและระหว่างการแข่งขัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/02-9.jpg)
ทั้งนี้ กลุ่มบริษัทอายิโนะโมะโต๊ะ คือ หนึ่งในบริษัทผู้ผลิตอาหารคุณภาพสูงและผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับกรดอะมิโนรายใหญ่ของโลก ซึ่งได้ทุ่มเทในด้านอาหาร สุขภาพและโภชนาการของผู้คน ผ่านการคิดค้นนวัตกรรมและเทคโนโลยีด้านกรดอะมิโน อันเป็นความเชี่ยวชาญหลักของบริษัทฯ โดยได้เริ่มเข้ามามีบทบาทในการพัฒนาวงการกีฬาด้วยการนำผลิตภัณฑ์ด้านกรดอะมิโนของกลุ่มบริษัทฯ เข้าไปสนับสนุนให้ทัพนักกีฬาญี่ปุ่นในระหว่างฝึกซ้อมและแข่งขันในต่างประเทศ และได้ขยายการดำเนินโครงการฯ ไปยังบริษัทลูกในกลุ่มประเทศเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เพราะเรามุ่งมั่นพัฒนาและส่งเสริมคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นของผู้คนทั่วโลก ด้วยการเป็น กลุ่มบริษัทผู้ส่งมอบโซลูชันและนวัตกรรมที่เกี่ยวกับอาหารและสุขภาพ เพื่อร่วมสร้างสังคมสุขภาพดี อันเป็นส่วนหนึ่งของนโยบาย “การสร้างคุณค่าร่วมกับสังคมของอายิโนะโมะโต๊ะ” (The Ajinomoto Group Creating Shared Value: ASV) ที่เรายึดมั่นเสมอมา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/03-8.jpg)
You must be logged in to post a comment Login