- เบี้ยแก้Posted 2 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 4 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 7 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ประกวดตัดผมชิงแชมป์ประเทศไทย ปี 4 สุดยิ่งใหญ่ รายได้มอบให้บ้านเด็กกำพร้า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/04-14.jpg)
เมื่อเวลา 13.00 น. วันที่ 30 มีนาคม 2565 ที่ห้องไดมอนชั้น 5 โรงแรมเอเชียแอร์พอร์ท ศูนย์การค้าเซียร์ รังสิต ตำบลคูคต อำเภอลำลูกกา จังหวัดปทุมธานี ช่างตัดผมจากทั่วประเทศจำนวน 200 คน เข้าแข่งขันตัดผมในงาน The Hair Stylist International V.4 เป็นงานแข่งตัดผมที่ใหญ่ที่สุดในเอเชีย ชิงถ้วยและเงินรางวัลกว่า 100,000 บาท โดยมีนายชัยยันต์ ผลสุวรรณ์ สส. เขต 4 จังหวัดปทุมธานี ประธานในพิธีเปิดงาน พร้อมด้วยผู้ให้การสนับสนุน ร่วมพธีเปิดงาน อาทิ สมชาย ขุนไชย ผู้จัดการกิจกรรมส่งเสริมการตลาด ผลิตภัณฑ์ Dcash , รชต รัฐสมบูรณ์ CEO ผลิตภัณฑ์ UPPER และ เบญจพร เชาวน์สุขุม CEO ผลิตภัณฑ์ DOCRO
บรรยากาศภายในงานมีเหล่าช่างตัดผมจากทั่วประเทศให้ความสนใจจำนวนมาก ภายในมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19 ทุกคนต้องในหน้ากากอนามัยแลผ่านการตรวจคัดกรองด้วย ATK มีการแสดงการสาธิตตัดผมแกะลายแสดงถึงทักษะและความชำนาญแบบมืออาชีพที่สั่งสมประสบการณ์ในวงการตัดผมของประเทศไทย ส่วนการประกวดแบ่งเป็น 5 ประเภทคือ 1.แข่งขันตกแต่งผมชายคลอสสิค , 2.แข่งขันตัดผมชายทรงมัลเล็ต สี ฟรีสโตล์ , 3.แข่งขันตัดผมหญิงทรงบ๊อบ สี ฟรีสโตล์ , 4.แข่งขันตัดผมชายฟาสเฟด และ 5. แข่งขันตัดผมชายวินเท็จ ทรงโซด์พาส
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/02-17.jpg)
นายสถาพร อยู่โต หรืออาจารย์แม็คยูเทิร์นกรรไกรไฟ ประธานจัดงาน กล่าวว่า การจัดงานแข่งขันตัดผม The Hair Stylist International ครั้งที่ 4 ผู้ที่เข้าแข่งขันและผู้ชมต้องผ่านการตรวจคัดกรองโควิด ด้วยชุดตรวจ ATK ทุกคน เพื่อความปลอดภัย การแข่งขันตัดผมแบ่งออกเป็น 5 ประเภท จุดประสงค์เพื่อต้องการให้ช่างตัดผมบ้านเรา มีการพัฒนาฝีมือ ไม่ได้หยุดอยู่กับที่ เพื่อให้สามารถสู้กับต่างชาติได้ ช่างไทยเป็นคนที่มีฝีมือ ปีนี้มีบูธสักคิว แต่งหน้าที่เกี่ยวเสริมความงามเข้ามาร่วมด้วย และในงานยังมีโชว์รถจักรยานยนต์ Harley Davidson กว่า 20 คัน ใครสนใจสามารถติดต่อได้ราคาเป็นกันเอง ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อโควิดถือเป็นการเปลี่ยนแปลงร้านทำผม มีความสะอาดขึ้น มีการโทรจองคิว และเพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคมีการตรวจดูการฉีดวัคซีน และการตรวจวัดอุณหภูมิก่อนการตัดผม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/01-19.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/03-18.jpg)
สุดท้ายนี้อยากฝากถึงพี่น้องช่างตัดผมให้ผ่านสถานการแบบนี้ไปให้ได้เราต้องมีการปรับตัว และหวังว่าจะดีขึ้นไปกว่านี้ โดยรายได้ส่วนหนึ่งในการจัดการนำไปมอบให้กับบ้านเด็กกำพร้า และยังจะมีโครงการในการสนับสนุนอุปกรณ์เครื่องมือในการประกอบอาชีพให้กับผู้ยากไร้ที่อยากจะประกอบอาชีพขาดแคลนเครื่องมือ
You must be logged in to post a comment Login