- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
องค์การตลาดร่วมกับพาณิชย์จังหวัดสุโขทัย จัดงาน “AORTOR BUSINESS MATCHING AT SUKHOTHAI” ของถูกขายฟรี ของดีพาส่งออก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V109-1.jpg)
องค์การตลาดร่วมกับพาณิชย์จังหวัดสุโขทัย จัดโครงการของถูกขายฟรี ของดีพาส่งออก ผู้ประกอบการภาคเหนือกว่า 200 ราย ตบเท้าเข้าร่วม
นายศุภโชติ เลขานุการองค์การตลาด เปิดเผยว่า โครงการดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้และเปิดช่องทางการตลาดให้กับเกษตรกรรวมถึงผู้ประกอบการรายย่อยในเขตภาคเหนือกว่า 200 ราย ได้มีช่องทางนำสินค้าที่มีคุณภาพไปตีตลาดประเทศตุรกี ออสเตรเลีย เนปาล และจีน ตามวัตถุประสงค์ ที่กระทรวงมหาดไทยต้องการเพิ่มเขี้ยวเล็บให้กับผู้เข้าร่วมโครงการ ผ่านทางวิทยาการผู้ทรงคุณวุฒิ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V308.jpg)
ทั้งนี้การจัดงาน “AORTOR BUSINESS MATCHING AT SUKHOTHAI” ยังเป็นการเปิดโอกาสให้เกษตรกรและผู้ประกอบการ ได้นำสินค้ามาวางจำหน่าย ช่วยให้มีช่องทางการจัดจำหน่ายเพิ่ม โดยเฉพาะในตลาดต่างประเทศ ซึ่งภายในงาน กลุ่มเกษตรกรและผู้ประกอบการ ได้นำสินค้าดีสินค้าเด่นในจังหวัดสุโขทัยและจังหวัดใกล้เคียง มาให้เหล่า Exporter คัดเลือกเพื่อเปิดตลาดในต่างประเทศ โดยได้รับความร่วมมือจากหลากหลายหน่วยงานราชการในจังหวัด เชื่อมโยงไปสู่เครือข่ายผู้ประกอบการในพื้นที่เข้าร่วม และในครั้งนี้ องค์การตลาด ยังได้รับความร่วมมือจาก Lotus’s. เข้าร่วมโครงการเพื่อให้ความรู้และคัดเลือกสินค้าเข้าจำหน่ายใน Lotus’s อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V007-1.jpg)
ด้านนายศุภสัณห์ ศิลป์ชูศรี พาณิชย์จังหวัดสุโขทัย กล่าวว่าโครงการ “AORTOR BUSINESS MATCHING AT SUKHOTHAI” ของถูกขายฟรี ของดีพาส่งออก เป็นประโยชน์ต่อผู้ประกอบการเป็นอย่างมาก เพราะสามารถเปิดโอกาสให้ผู้ประกอบการได้รับความรู้ และนำไปพัฒนาเพิ่มศักยภายพผลิตภัณฑ์ที่เป็นของดีของเด่นของจังหวัดสุโขทัย ช่วยขยายตลาดไปสู่ทุกภูมิภาค และยังสามารถส่งออกไปยังประเทศใกล้เคียงได้อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V569.jpg)
สำหรับโครงการดังกล่าว ได้จัดขึ้นแล้วจำนวน 2 ครั้ง คือ ที่กรุงเทพมหานครและจังหวัดชลบุรี
ได้รับเสียงตอบรับเป็นอย่างดี มีผู้ประกอบการให้ความสนใจเข้าร่วมโครงการเป็นจำนวนมาก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V419.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/03/V12.jpg)
ขณะที่องค์การตลาดจะยังทำหน้าที่เป็นตัวกลางเชื่อมโยงผู้ประกอบการและผู้ส่งออกเข้าด้วยกัน เพื่อเสริมสร้างสภาพคล่องแก่ผู้ประกอบการและนับจากนี้องค์กรการตลาด จะเดินหน้าจัดโครงการนี้ให้ครอบคลุมทั่วทุกภาคของประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login