- เสียเพราะรักPosted 5 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
บีจี สานต่อโครงการ Helping Hands For Heroes ปีที่ 2 สนับสนุนอาหารแก่บุคลากรทางการแพทย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/04/02-16.jpg)
บริษัท บางกอกกล๊าส จำกัด (มหาชน) หรือ บีจี (BG) และบริษัทในเครือ มอบอาหารสำเร็จรูปพร้อมรับประทาน ใก้แก่บุคลากรทางการแพทย์ผู้ปฏิบัติหน้าที่ดูแลผู้ป่วยโควิด-19 ที่รักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลราชพิพัฒน์ โรงพยาบาลสนามวัดศรีสุดาราม และศูนย์พักคอยเราต้องรอด จำนวนกว่า 600 ชุด ภายใต้โครงการ “Helping Hands For Heroes” เพื่อเป็นกำลังใจให้แก่เจ้าหน้าที่ และบุคลากรทางการแพทย์ที่ปฏิบัติหน้าที่ดูแลผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/04/01-22.jpg)
อนึ่ง โครงการ Helping Hands For Heroes จัดตั้งขึ้นเมื่อปี 2564 และดำเนินการต่อเนื่องเป็นปีที่ 2 ด้วยมุ่งหวังให้ผู้ป่วยได้เข้าถึงการรักษาที่ดีมีคุณภาพ ทั้งยังสนับสนุน และช่วยเหลือบุคลากรทางการแพทย์ให้ปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
You must be logged in to post a comment Login