- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 26 mins ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เครือโรงพยาบาลพญาไท – เปาโล จับมือ “สายการบิน ไทยเวียตเจ็ท” ยกระดับมาตรฐานความปลอดภัยด้านสุขภาพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/05/fkio.jpg)
เมื่อเร็วๆนี้ เครือโรงพยาบาลพญาไทและเปาโล จัดพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือด้านสุขภาพ ร่วมกับ สายการบินไทยเวียตเจ็ทแอร์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยวไทยควบคู่กับการดูแลสุขภาพ พร้อมรับการเปิดประเทศ สนับสนุนนโยบายการพัฒนาประเทศไทยให้เป็นศูนย์กลางสุขภาพนานาชาติ (Medical and Wellness Tourism) ซึ่งเป็นกลไกสำคัญในการขับเคลื่อนและฟื้นฟูเศรษฐกิจของประเทศสู่ความยั่งยืนต่อไป โดยมี นายศุภกร พะวันนา ผู้อำนวยการฝ่ายบริหารการตลาดโรงพยาบาลพญาไท 1 โรงพยาบาลพญาไท 2 และโรงพยาบาลเปาโลพหลโยธิน และ นายปิ่นยศ พิบูลสงคราม ผู้อำนวยการฝ่ายการพาณิชย์ สายการบินไทยเวียตเจ็ท ร่วมลงนามในพิธี หลังเสร็จสิ้นพิธีลงนาม นายปิ่นยศ พิบูลสงคราม และคณะได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์บริการทางการแพทย์เฉพาะทางต่างๆ โดยมีคณะผู้บริหาร บุคลากรทางการแพทย์ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น ทั้งนี้นับว่าเป็นการตอกย้ำคุณภาพมาตรฐานและความปลอดภัยของผู้โดยสาร อันเป็นหัวใจสำคัญของการให้บริการด้านการแพทย์ของแบรนด์โรงพยาบาลพญาไทและเปาโล อีกทั้งเป็นการตอกย้ำและเพิ่มความมั่นใจในศักยภาพด้านการสาธารณสุขไทยอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login