- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 7 hours ago
- เบี้ยแก้Posted 3 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 4 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 week ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
“ปธ.ยุทธศาสตร์ศท.”ยินดี ”ชัชชาติ”เป็นผู้ว่ากทม.คนใหม่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/05/9441-300x259.jpg)
“ปธ.ยุทธศาสตร์ศท.”ยินดี ”ชัชชาติ”เป็นผู้ว่ากทม.คนใหม่ บอก ศท.พร้อมสนับสนุนงาน ฝากเร่งดูการเสริม เสริมอาชีพ ตามชุมชนให้มีงานทำ
นายวิชิต ปลั่งศรีสกุล รองหัวหน้า และกรรมการบริหารพรรค ในฐานะประธานกรรมการยุทธศาสตร์และนโยบายพรรคเศรษฐกิจไทย ให้สัมภาษณ์แสดงความยินดีกับนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ที่ได้รับเลือกจากประชาชนให้เป็นผู้ว่าฯกทม.คนใหม่และยินดีกับคนกรุงเทพฯด้วย ซึ่งผลการเลือกตั้งครั้งนี้เป็นการแสดงให้เห็นถึงเรื่องของประชาธิปไตย เนื่องจากครบรอบ 8 ปีของการทำรัฐประหารวันที่ 22 พฤษาคมพอดี และตนเองก็เป็นคนหนึ่งที่ถูกควบคุมตัวนำไปขังอยู่ 7 วันที่จ.กาญจนบุรี ดังนั้น ถือเป็นการแสดงให้เห็นว่านี่แหล่ะที่เป็นผลพวงของอำนาจรัฐประหาร ซึ่งไม่เกิดผลดีต่อประเทศชาติ และถ้ายืดยาวไปมากกว่านี้อีก แล้วเกิดมีรัฐประหารซ้ำซ้อนขึ้นมาอีก ประเทศไทยล้มละลายแน่
นายวิชิต กล่าวด้วยว่า ขอฝากนายชัชชาติ ช่วยดูแลเรื่องเศรษฐกิจระดับท้องถิ่น ในกทม.ด้วย อยากให้มีการเสริมงาน เสริมอาชีพให้ประชาชนตามชุมชนต่างๆ ให้เขามีงานทำโดยอยากให้เป็นเรื่องเร่งด่วนสำหรับ
กทม. อย่างไรก็ตาม สำหรับพรรคเศรษฐกิจไทย พร้อมสนับสนุนงานของผู้ว่าฯกทม. หากสิ่งใดที่ดี เราพร้อมเข้าไปมีส่วนร่วมและร่วมมือ เพราะก็รู้จักกันดีอยู่แล้ว
You must be logged in to post a comment Login