- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 9 hours ago
- เบี้ยแก้Posted 3 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 4 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 week ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
เทรดเดอร์ไทยแข่งขันบริหารกองทุนใหญ่ติดท็อปไฟว์ของโลก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/Resize_20220607_063745_5044.jpg)
เทรดเดอร์ ALPFOREX คนไทยโชว์ผลงานเทรดระดับ Top Leader board แข่งขันบริหารกองทุนติดอันดับ 4 ของโลก ขึ้น Top leader bord Private FUND เดินหน้าเปิดสถาบัน ALPHA Academy รวมเหล่าเทรดเดอร์ที่มีประสบการณ์ และมีผลงานจับต้องได้ มาร่วมถ่ายทอดเคล็ดลับความสำเร็จให้เป็น Trader มืออาชีพ และไม่ให้ตกเป็นเหยื่อการหลอกระดมทุนของมิจฉาชีพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/Resize_20220607_063744_4952.jpg)
นายสุรเกียรติ ยาวะโนภาส ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์และผู้บริหาร ALPHA Academy กล่าวว่า เมื่อประมาณ 8 ปีก่อน ตนได้มีโอกาสเข้าลงทุน Forex ซึ่งเป็นโบรกเกอร์เทรดกองทุนที่ชื่อเสียงระดับโลกจากการแนะนำของเพื่อน และได้เรียนรู้พัฒนาการเทรดมาเรื่อย ๆ จนประสบความสำเร็จ
ด้วยประสบการณ์และความสำเร็จดังกล่าว จึงได้รับการแนะนำให้ไปสอบการบริหารเงินของกองทุนระดับโลก ซึ่งเป็น Private fund หากสอบสอบผ่านจะสามารถบริหารเงินของกองทุนและได้รับ profit sharing จากสถาบันที่มีชื่อเสียง
“เราต้องทำตามข้อกำหนด และกฏเกณฑ์ต่าง ๆ ถึงจะได้ใบ CER และได้รับการยอมรับให้เราเป็น 1 ในทีมที่เขาจะลงทุน ผมจึงนำเอาข้อกำหนด และกฏเกณฑ์ต่างๆ กลับมาฝึกฝนตัวเอง จนสามารถสอบผ่านและได้ใบ CER จาก Private FUND 2 สถาบัน” และยังสามารถรักษามาตรฐาน การเทรดได้อย่างสม่ำเสมอ ทำให้มีโอกาสขึ้นTop leader board ถึง 9 ครั้ง
โดยเริ่มจากการสอบพอร์ทเพียง 10,000 เหรียญ และพัฒนาตนเองมาเรื่อยๆ กลายเป็นพอร์ท 100,000 เหรียญ และ 200,000 เหรียญ จนปัจจุบันคุมพอร์ทอยู่ 580,000 เหรียญ รวม 2 สถาบัน และล่าสุดตนได้ขึ้นบอร์ดการถอนเงิน 1 M บาท นำไปสู่ความสำเร็จที่สำคัญคือติดอันดับ 4 ของโลก ขึ้น Top leader bord ของ Private FUND และได้รับการแต่งตั้งเป็น Brand Ambassador ให้กับ ALP Forex
จากความสำเร็จดังกล่าวตนจึงเปิด Alpha academy ขึ้นมา เพื่อถ่ายทอดประสบการณ์ ความรู้ และให้เป็นพื้นที่สำหรับเทรดเดอร์ที่สนใจการลงทุน สามารถเข้ามาพูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้ และเป็นแรงบันดาลใจให้กับคนรุ่นใหม่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/Resize_20220607_063745_5226.jpg)
“ALPHA Academy ไม่ใช่สถาบันระดมทุน แต่เป็นสถาบันที่เปิดกว้างให้นักเทรด ไม่ว่ารุ่นเก่าหรือใหม่เข้ามาเรียนรู้และ รู้จัก FOREX อย่างแท้จริง เพื่อไม่โดนหลอกอีกต่อไป โดยผู้สนใจสามารถเข้าดูรายละเอียดได้ที www.เทรดดี.com และ Facebook Page ALPHA Academy”
ด้าน นายปฐมภิคุณโน จำเริญจิตต์ กล่าวว่า ได้เข้ามาศึกษาเรียนรู้กับ ALPHA Academy โดยมีคุณสุรเกียรติเป็นต้นแบบและแรงบันดาลใจให้เข้าสู่วงการเทรดเดอร์ เพราะที่ผ่านมาตนเคยตกเป็นเหยื่อจากการชักชวนให้เข้าระดมทุนโดยใช้ FOREX บังหน้า จึงอยากจะให้ผู้ที่ต้องการเรียนรู้การเทรดที่ถูกต้องและประสบความสำเร็จ
สิ่งที่ได้จาก ALPHA Academy คือการรู้ตัว และรู้จักการบริหารหน้าตัก การวางเงินที่เหมาะสมสามารถควบคุมความเสียหายตัวเองได้อย่างมีสติ และสิ่งที่ได้ตามมา คือ ความรู้ที่ถูกต้อง เพื่อสามารถเอาชนะตลาดนี้ได้ สถาบัน ALPHA Academy เปิดมาเพื่อสร้างอาชีพเทรดเดอร์ ไม่ได้ชักชวนมาเพื่อลงทุนแต่อย่างใด เรียนรู้จากเหล่านักเทรดเดอร์มืออาชีพประสบการณ์สูง มีผลงานที่จับต้องได้อย่างแท้จริง
พร้อมชี้แนะก่อนลงทุนว่า “ด้วยตนเองผ่านประสบการณ์วงการเทรดเดอร์ทำให้ได้เรียนรู้ว่า หากมีคนชักชวนร่วมลงทุน ด้วยการนำเงินวางไว้กับคนอื่นนั้นแปลว่าเข้าข่ายหลอกลวง ไม่มีทางที่จะทำกำไรได้จริง เพราะแม้แต่เทรดเดอร์เก่ง ๆ ยังต้องศึกษาหาความรู้อย่างมาก คนที่นำเงินไปวางหากขาดความรู้ความเข้าใจ ฟันธงได้ว่าไม่สามารถชนะตลาดนี้ได้อย่างแน่นอน ฝากไว้ให้คิด” นายปฐมภิคุณโน กล่าวทิ้งท้าย
You must be logged in to post a comment Login