- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
KTIS ตอกย้ำหลายปัจจัยหนุนผลการดำเนินงานปี 65 โต
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/Ktis.jpg)
นายประพันธ์ ศิริวิริยะกุล กรรมการผู้จัดการและประธานเจ้าหน้าที่บริหาร นายณัฎฐปัญญ์ ศิริวิริยะกุล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และนายสมชาย สุวจิตตานนท์ ผู้ช่วยประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มบริษัท เกษตรไทย อินเตอร์เนชั่นแนล ชูการ์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) หรือ KTIS ผู้นำในอุตสาหกรรมน้ำตาลและอุตสาหกรรมต่อเนื่องครบวงจร ร่วมให้ข้อมูลในงาน Opportunity Day ผ่านระบบออนไลน์ของตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย โดยได้ชี้แจงผลการดำเนินงานครึ่งปีแรกของปี 2565 (ตุลาคม 2564 – มีนาคม 2565) ซึ่งมีกำไรสุทธิ 330 ล้านบาท และมีแนวโน้มการเติบโตที่ดีตลอดปีนี้ เนื่องจากได้ผลผลิตอ้อยและน้ำตาลที่สูงกว่าปีก่อนมาก ประกอบกับราคาน้ำตาลตลาดโลก และราคาผลิตภัณฑ์ต่อเนื่องอื่นๆ ก็สูงกว่าปีก่อน อีกทั้งจะเริ่มจำหน่ายและรับรู้รายได้จากบรรจุภัณฑ์เพื่อสิ่งแวดล้อมจากเยื่อชานอ้อยตั้งแต่เดือนกรกฎาคม 2565 นี้เป็นต้นไป รวมไปถึงส่วนแบ่งรายได้จากโครงการนครสวรรค์ไบโอคอมเพล็กซ์ จึงมั่นใจในการเติบโตอย่างแข็งแกร่ง มั่นคง และยั่งยืน ของกลุ่ม KTIS
You must be logged in to post a comment Login