- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 20 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะ ร่วมแสดงความยินดีกับความสำเร็จของทัพนักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/002-1.png)
บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด ขอร่วมแสดงความยินดีกับทัพนักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทยที่สามารถครองเจ้าเหรียญทองกีฬาแบดมินตันในการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 31 ณ ประเทศเวียดนาม โดยสามารถคว้ามาได้ 4 เหรียญทองจาก ประเภททีมชาย ทีมหญิง หญิงเดี่ยว และชายเดี่ยว นอกจากนั้นยังคว้า 2 เหรียญเงินจากประเภทหญิงเดี่ยว และหญิงคู่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/003-23.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/06/001-29.jpg)
ทั้งนี้ “อายิโนะโมะโต๊ะ” ได้ร่วมให้การสนับสนุนผลิตภัณฑ์ด้านกรดอะมิโนและเมนูอาหารโภชนาการนักกีฬา ตลอดจนองค์ความรู้ต่างๆ ผ่านโครงการ “ไทยแลนด์ วิคตอรี่ โปรเจค” ให้กับทัพนักกีฬาแบดมินตันทีมชาติไทยผ่านความร่วมมือกับสมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทย มาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2563 โดยได้ร่วมส่งมอบพลังแห่งกรดอะมิโนเพื่อส่งเสริมการพัฒนาศักยภาพระดับสูงสุดในการแข่งขันทั้งในและต่างประเทศ เร็วๆนี้ในการแข่งขันแบดมินตันประเภททีมชายและทีมหญิงชิงแชมป์โลก “โททาลเอนเนอร์ยี่ส์ บีดับเบิลยูเอฟ โธมัส-อูเบอร์ คัพ ไฟนอลส์ 2022” ซึ่งทีมนักหวดลูกขนไก่สาวทีมชาติไทยสามารถคว้าเหรียญทองแดงในประเภททีมหญิงมาครองได้อย่างงดงาม รวมถึงยังได้ร่วมเป็นผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการตลอดมหกรรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ครั้งนี้อีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login