- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
หนังกลางแปลงคู่คนไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/07/pra2-1-300x300.jpg)
คอลัมน์ : สำนักข่าวพระพยอม
ผู้เขียน : พระพยอม กัลยาโณ
(โลกวันนี้รายวัน ประจำวันที่ 12 ก.ค. 65)
คำว่า ย้อนยุค หรือ ย้อนสมัย กลับไปทำอะไรเหมือนเมื่อ 20 – 30 ปีก่อน กรุงเทพฯมีการฉายหนังกลางแปลง และทางกองทัพบกก็ทำเช่นกัน มีการฉายหนังให้ทหารได้ดูกัน แต่ไม่รู้ใครทำก่อน เอาล่ะ ใครทำก็แล้วแต่ ขอให้มีกิจกรรมทำสลับกันบ้าง ไม่เช่นนั้นคนจะเซ็ง จะท้อ ยังไงก็ขอให้ช่วงนี้อย่าท้อ อย่าเซ็ง รอให้สักพักหนึ่งเดี๋ยวก็ชั่วครู่ ชั่วยาม มีไป มีมา มีกลับ ซึ่งตอนนี้กระแสตอบรับคุณชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าฯกทม.ฟีเวอร์จริงๆ
เรียกว่า กระแสของคุณชัชชาติดีเอามากๆ เพราะการจัดหนังกลางแปลง แล้วมีคนไปร่วมงานกันอย่างหนาแน่น แสดงว่า คนไทยกับหนังกลางแปลงยังมีต่อไป และจะมีต่อไปเรื่อยๆ ซึ่งอาตมาหวังว่า คนกรุงเทพฯคงได้อะไรบ้างจากการจัดกิจกรรมหนังกลางแปลง หรือกิจกรรมต่างๆ ที่สำคัญดูก็อย่าให้ฟิวส์ขาด เดี๋ยวเปลี่ยนหลอดกันอยู่ตลอดไปก็แล้วกัน ขอให้ใช้ได้นาน ได้ทน ได้ดี ให้แปลกๆใหม่ๆ เร้าใจคนกรุงเทพฯไว้ก่อน
เจริญพร
You must be logged in to post a comment Login