- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 19 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
เคทีซีลงพื้นที่จัดโครงการ “Live & Learn คอร์สนี้…เคทีซีจัดให้” ให้กับนิสิตมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/07/001-64.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ นางสุดปรารถนา ดำรงชัยธรรม ผู้อำนวยการ – ทรัพยากรบุคคล “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) นำทีมวิทยากรร่วมบรรยายและจัดเวิร์คช้อปปันความรู้ ในโครงการ “Live & Learn คอร์สนี้…เคทีซีจัดให้” ตอน รู้เขา…รู้เรา ณ ภาควิชารัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เพื่อให้นิสิตมีความเข้าใจในพฤติกรรม และจุดอ่อนจุดแข็งของตนเองและผู้อื่น วิธีการสื่อสารที่เหมาะสมและยืดหยุ่นในการมีปฏิสัมพันธ์กับผู้คนที่มีบุคลิกลักษณะแตกต่างกัน รวมทั้งการปรับตัวเพื่อเตรียมความพร้อมเข้าสู่ชีวิตการทำงาน โดยมี ดร.พรพรรณ เหมะพันธุ์ อาจารย์สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ และ ดร.ปรีห์ปราง ถนอมศักดิ์ชัย อาจารย์สาขาวิชาการปกครองและบริหารจัดการท้องถิ่น ให้เกียรติร่วมกิจกรรมกับนิสิตในครั้งนี้
You must be logged in to post a comment Login