- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
Acer ปลุกสมรภูมิ “PUBG Thai Predator League 2022” เฟ้นหาตัวแทนไทยสู้ศึกที่ญี่ปุ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/003-10.jpg)
“เอเซอร์” ผู้นำด้านนวัตกรรมคอมพิวเตอร์และผลิตภัณฑ์เกมมิ่ง Predator สร้างแรงขับเคลื่อนวงการอีสปอร์ตอย่างต่อเนื่อง จัดทัวร์นาเมนต์ “Thailand Predator League 2022” เฟ้นหา 2 ทีม ตัวแทนประเทศไทย ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 250,000 บาท และได้สิทธิ์ร่วมแข่งขัน ในรายการ “Asia Pacific Predator League 2022 ที่ประเทศญี่ปุ่น ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 14,000,000 บาท” ปลายปีนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/004-12.jpg)
กรุงเทพฯ, ประเทศไทย (2 สิงหาคม 2022) นายนิธิพัทธ์ ประวีณวงศ์วุฒิ ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด บริษัท เอเซอร์ คอมพิวเตอร์ จำกัด เผยว่า การเติบโตของเทรนด์อีสปอร์ตทั่วโลก เป็นปัจจัยที่ช่วยยกระดับมูลค่าของตลาดสินค้าไอที โดยในปี 2020 วงการอีสปอร์ตสร้างรายได้ทั่วโลกรวมกว่า 1,100 ล้านดอลลาร์ และมีจำนวนผู้รับชมในปีเดียวกันทั่วโลก 495 ล้านคน รวมถึงมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นเป็น 646 ล้านคนในปี 2023 ในขณะที่ประเทศไทยมีตลาดอีสปอร์ตใหญ่ในอันดับท็อป 20 ของโลก จึงทำให้ผลิตภัณฑ์ที่ตอบโจทย์ด้านอีสปอร์ตเติบโตมากยิ่งขึ้น เช่น ผลิตภัณฑ์เกมมิ่งจากแบรนด์ Predator กลายเป็นส่วนหนึ่งที่เข้ามาสนับสนุนกิจกรรมอีสปอร์ต และช่วยผลักดันให้อีสปอร์ตไทยแข็งแกร่ง และเติบโตขึ้นด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/002-11.jpg)
ในปี 2022 นี้ เอเซอร์ร่วมกับอินเทล มุ่งมั่นสร้างแรงขับเคลื่อนวงการอีสปอร์ต พร้อมสร้างประสบการณ์การแข่งขันบนเวทีอีสปอร์ตระดับสากลให้กับเกมเมอร์ชาวไทย ในทัวร์นาเมนต์ Thailand Predator League 2022 การแข่งขันอีสปอร์ตเกม PUBG โดยมีการเปิดรับสมัครผู้เข้าแข่งขันในวันที่ 1-28 สิงหาคม 2565 จำนวน 1,024 ทีม ทำการแข่งขันรอบ Qualifier ในวันที่ 1-4 กันยายน 2565 และแข่งขันรอบ Final ในวันที่ 8-10 กันยายน 2565 ณ ร้าน GLP (GSPEED LIVING PLUS) เพื่อหาตัวแทนประเทศไทย จำนวน 2 ทีม ไปแข่งขันในรายการ “Asia Pacific Predator League 2022” ณ ประเทศญี่ปุ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/006-4.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/001-11.jpg)
นอกจากแรงขับเคลื่อนของทัวร์นาเมนต์ระดับสากล ที่มีให้วงการอีสปอร์ตไทยแล้ว เอเซอร์ ยังคงมุ่งพัฒนาสินค้าที่ตอบทุกความต้องการ ด้วยความเข้าใจใน Insight ของเกมเมอร์อย่างแท้จริง เช่น แล็ปท็อปเกมมิ่งประสิทธิภาพสูง จอมอนิเตอร์ที่แสดงความคมชัดในระดับสูงสุด เทคโนโลยีระบายความร้อนที่เหนือชั้น รวมถึงผลิตภัณฑ์ที่ให้การดูแลเกมเมอร์ที่ใช้สายตาบนหน้าจอเป็นเวลานาน อย่าง “PredatorShot Energy Drink” เครื่องดื่มชูกำลังที่มีส่วนผสมของวิตามิน A ช่วยบำรุงสายตา และ “PredatorShot Vitamin Drink” 2 รสชาติ คือ Active Berry ที่มีส่วนผสมของวิตามิน A และ B ช่วยดูแลสายตา บำรุงสมอง รวมถึง Refresh Muscat ที่มีส่วนผสมของวิตามิน A และ C ช่วยเสริมภูมิต้านทาน กระตุ้นสมอง สามารถตอบโจทย์เกมเมอร์ยุคใหม่ที่ใส่ใจในสุขภาพอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/005-8.jpg)
ร่วมลุ้นศึกแห่งศักดิ์ศรี ไม่พลาดทุกสมรภูมิความมันส์ ตัวแทนประเทศไทยจะเป็นใคร ผู้ที่สนใจสามารถสมัครเข้าแข่งขันได้ที่ p9.gg/PLTHAI ติดตามการแข่งขัน Thailand Predator League 2022 พร้อมรับข่าวสารวงการอีสปอร์ตจาก เอเซอร์ เพิ่มเติมที่ www.predator-league.com หรือ facebook.com/PredatorLeagueTH
You must be logged in to post a comment Login