- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 17 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ลิโด้คอนเน็ค ปลุกกระแสฟิล์มถ่ายภาพ กล้องฟิล์ม สุดคลาสสิค ในงาน “ฟิล์มเดย์มาร์เก็ต Season 2”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/1-3-240x336.jpg)
กลับมาอีกครั้ง ตามคำเรียกร้อง คนรักฟิล์ม กล้องฟิล์ม พลาดไม่ได้ กับงาน “ฟิล์มเดย์ มาร์เก็ต Season 2” พบร้าน ฟิล์มบันทึกภาพหลากหลายรุ่น กล้องฟิล์ม ทั้งเพื่อการสะสมและใช้งาน พร้อมยกขบวนงานคราฟท์ และสินค้าวินเทจ กว่า 45 ร้านค้า ในบรรยากาศอันแสนอบอุ่น กับ Lifestyle Market ในรูปแบบวินเทจ อิ่มเอมกับบทเพลงไพเราะสไตล์เปิดหมวกจากเยาวชนคนเก่ง ระหว่าง 5-7 สิงหาคมนี้ ณ ลิโด้คอนเน็ค
ลิโด้คอนเน็ค ชวนร้านค้าฟิล์ม กล้องฟิล์ม จัดงาน “ฟิล์มเดย์ มาร์เก็ต Season 2” รวมร้านฟิล์มบันทึกภาพ และ กล้องฟิล์ม ฮิปๆ และเปิดเวทีให้คนรักกล้องได้แลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้เกี่ยวกับกล้องและการถ่ายภาพแบบกันเองสบายๆ โดยภายในงานประกอบด้วยการแสดงสินค้าประเภทฟิล์ม กล้องฟิล์ม สุดคลาสสิค ที่ร้านยอดนิยมและร้านหายากทั้งกล้องฟิล์ม คลาสสิค 5 ประเภท 10 รุ่นน่าใช้ น่าสะสมยอดนิยม / กล้องฟิล์มประเภท Medium format / กล้องฟิล์มประเภท Rangefinders โฟกัสแบบภาพซ้อน / กล้องฟิล์มประเภท Compact (Point & Shoot) และ กล้องฟิล์ม limited edition พร้อมกันนี้ภายในงานยังรวบรวม Life Style Market งานคราฟท์ สินค้าวินเทจ มาให้เลือกช้อปกว่า 45 ร้านค้า อาทิ เครื่องประดับ ของแต่งบ้าน งาน Handmade กรอบรูป ฯลฯ
พร้อมกันนี้ยังเปิดเวทีให้น้องๆ เยาวชนมีใจรักทางด้านดนตรีได้แสดงตัวตนกับการแสดงดนตรีสไตล์เปิดหมวกหมวกมาสร้างบรรยากาศสนุกๆ อาทิ วง Good Mood / วง Linear / วงSurasak และ ศิลปินจากค่าย Home run Music นำโดย CinCin Irada / Ruby Tan / Pulmek และ Bell warisara พร้อมพบกับแขกรับเชิญพิเศษ วง Playground และ nara thepnupa ตั้งแต่เวลา 16.00 น. – 20.00 น. ณ ลานกิจกรรมด้านหน้าลิโด้คอนเน็ค
พิเศษสุด ร่วมกิจกรรมในเพจ ฟิล์มเดย์ มาร์เก็ต ลุ้นรับบัตรชมภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ซีนีเพล็กซ์ จำนวน 20 รางวัล และGift Voucher แทนเงินสดมูลค่า 200บาท จำนวน 20 รางวัล
คนรักฟิล์ม กล้องฟิล์ม พลาดไม่ได้ “ฟิล์มเดย์ มาร์เก็ต” 5-7 สิงหาคม นี้ เวลา 11.00 น. – 20.00 น. เดินทางสะดวกด้วยรถไฟฟ้า BTS สถานีสยามสแควร์ ทางออกที่ 2 และ รถโดยสารสาธารณะสาย 15, 16, 21, 25, 40, 48, 54, 73, 73ก, 79, 141, 159, 183, 204, 501, 508
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร 084-541-4109 ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ https://www.facebook.com/FilmDayMarket
You must be logged in to post a comment Login