- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 17 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
โครงการ จัดการประกวด Infographic Design สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และถวายความจงรักภักดี เทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/Resize_20220808_125852_2930.jpg)
สำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหมขอประชาสัมพันธ์เชิญชวนประชาชนผู้ที่มีความสามารถด้านการออกแบบเข้าร่วมประกวดออกแบบ Infographic Design ภายในโครงการจัดการประกวด Infographic Design สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และถวายความจงรักภักดี เทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ไทย ประจำปี พ.ศ.2565 โครงการได้จัดขึ้นเป็นปีที่ 2 ซึ่งปีนี้จัดทำขึ้นเพื่อแสดงความจงรักภักดีและถวายราชสักการะ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 70 พรรษา และเชิญชวนปวงชนชาวไทยทุกหมู่เหล่าร่วมน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณผ่านผลงาน Infographic Design รวมถึงจัดขึ้นเพื่อเยาวชนและประชาชนได้ร่วมกันสร้างสื่อประชาสัมพันธ์ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม ประเทศชาติ และองค์กรของเรามีความประสงค์ที่อยากจะสนับสนุนการสร้างสื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/Resize_20220808_125853_3345.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/Resize_20220808_125853_3203.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/Resize_20220808_125853_3063.jpg)
โดยการขอเรียนเชิญผู้ที่มีความสามารถในการออกแบบสื่อโปสเตอร์อินโฟกราฟิกในการชิงเงินรางวัลรวม 263,000 บาทพร้อมโล่เกียรติบัตร เพื่อร่วมแสดงความจงรักภักดีการเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์ รวมถึงการปลูกจิตสำนึกให้กับเยาวชน ประชาชน จากการน้อมนำพระราชดำรัส พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร และพระบาทสมเด็จพระวชิรกล้าเจ้าอยู่หัว มาสร้างสรรค์เป็นโปสเตอร์อินโฟกราฟิกที่แสดงถึงการนำพระราชดำรัสมา สืบสาน รักษา ต่อยอด พระราชปณิธานสืบไป ท่านใดสนใจการประกวด Infographic Design สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และถวายความจงรักภักดี เทิดทูน สถาบันพระมหากษัตริย์ไทย สามารถสมัครส่งผลงานได้ตั้งแต่วันที่ 1- 30 สิงหาคม 2565
เว็บไซต์ https://www.heartphranakhon.com/infomod2565/
สอบถามรายละเอียดได้ที่ infocontestmod@gmail.com
You must be logged in to post a comment Login