- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
มหาวิทยาลัยมหิดล จัดเวทีเสวนา “More Than Happiness ม.แดนแห่งความสุข”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/1-17.jpg)
วันที่ 29 สิงหาคม 2565 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ร.ท. ทพ.ชัชชัย คุณาวิศรุต รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยมหิดล กล่าวรายงานในเวทีเสวนา “More Than Happiness ม.แดนแห่งความสุข” โครงการการสนับสนุนระบบปัญญานิเวศเพื่อสร้างเสริมมหาวิทยาลัยแห่งความสุขสู่องค์กรสุขภาวะที่ยั่งยืน โดยมี คุณวันนี นนท์ศิริ ผู้ช่วยปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม กล่าวเปิดงาน ณ ห้องประชุม Topaz room ชั้น 2 โรงแรมแกรนด์ ริชมอนด์ จังหวัดนนทบุรี จัดโดย สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล ร่วมกับ สำนักสนับสนุนสุขภาวะองค์กร สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/5-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/6-3.jpg)
ภายในงานมีวิทยากรร่วมเสวนา ดังนี้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ร.ท. ทพ.ชัชชัย คุณาวิศรุต รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยมหิดล รองศาสตราจารย์ นายแพทย์รณภพ เอื้อพันธเศรษฐ รักษาการแทนผู้ช่วยอธิการบดี งานบริหารการเงินและทรัพย์สิน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ คุณวันนี นนท์ศิริ ผู้ช่วยปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม รองศาสตราจารย์ ดร.ศิรินันท์ กิตติสุขสถิตผู้อำนวยการศูนย์วิจัยความสุขคนทำงานแห่งประเทศไทย สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล รองศาสตราจารย์ ดร.จรัมพร โห้ลำยอง รองผู้อำนวยการสถาบันวิจัยประชากรและสังคม และอาจารย์ ดร.นุชราภรณ์ เลี้ยงรื่นรมย์ สถาบันวิจัยประชากรและสังคม มหาวิทยาลัยมหิดล จากนั้น เป็นการประกาศผลกิจกรรม “More Than Happiness มหาวิทยาลัยแดนแห่งความสุข” และการบรรยาย ในหัวข้อ ก้าวต่อไปของ Happy University โดย คุณพงษ์ศักดิ์ ธงรัตนะ ผู้อำนวยการสำนักสนับสนุนสุขภาวะองค์กร สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/4-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/3-9.jpg)
“มหาวิทยาลัยแห่งความสุข” ก่อให้เกิดภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัยแห่งความสุข (ภคม.) เกิดนักสร้างสุของค์กร มีการขยายผลและสร้างต้นแบบภาคีเครือข่ายมหาวิทยาลัยแห่งความสุข เกิดศูนย์เรียนรู้มหาวิทยาลัยแห่งความสุข เกิดวิชายุวทูตสร้างสุข รวมทั้งโมเดลสุขภาวะกลุ่มนักศึกษา บุคคลต้นแบบ นักศึกษาต้นแบบ ต่อยอดองค์ความรู้ นโยบายการขับเคลื่อน เพื่อสืบสาน “วัฒนธรรมมหาวิทยาลัยแห่งความสุข” ให้ต่อเนื่องยั่งยืนต่อไป
You must be logged in to post a comment Login