- หวังใจคนมาใกล้ชิดศาสนาPosted 17 hours ago
- หายซ่าแน่Posted 2 days ago
- กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดีPosted 3 days ago
- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 4 days ago
- เบี้ยแก้Posted 7 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 week ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 week ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 1 week ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 weeks ago
- เสียเพราะรักPosted 2 weeks ago
GINO McCRAY (จีโน่ แม็คเครย์) พลิกโฉมธุรกิจเปิดตัวช็อปรูปแบบใหม่ แห่งแรก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0467.jpg)
GINO McCRAY (จีโน่ แม็คเครย์) พลิกโฉมธุรกิจเปิดตัวช็อปรูปแบบใหม่ แห่งแรก ณ EVEANDBOY สาขา เมกาบางนา พร้อมดึง “บัว – นลินทิพย์ สกุลอ่องอำไพ” ขึ้นแท่น Ambassador คนแรกของแบรนด์
GINO McCRAY (จีโน่ แม็คเครย์) แบรนด์เมคอัพชั้นนำที่ได้รับแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลิตภัณฑ์ความงามจากประเทศอิตาลี ภายใต้การบริหารธุรกิจของ บริษัท บิวตี้ คอมมูนิตี้ จำกัด (มหาชน) จัดงาน “LOOKS at ME by GINO McCRAY” เปิดตัวช็อปรูปแบบใหม่ขยายช่องทางธุรกิจ แห่งแรก ณ EVEANDBOY สาขา เมกาบางนา พร้อมแนะนำ “บัว – นลินทิพย์ สกุลอ่องอำไพ” ในฐานะ Brand Ambassador คนแรกอย่างเป็นทางการของ GINO McCRAY เพื่อเป็นตัวแทนไลฟ์สไตล์ของสาวเอเชียยุคใหม่ที่สามารถสนุกไปกับสีสันและเป็นตัวเองได้อย่างหลากหลาย เข้าถึงกลุ่มเป้าหมายผู้หญิงได้ทุกเจเนอเรชั่น อีกทั้งตั้งเป้าขยายสาขาอย่างต่อเนื่องรวม 18 สาขา ณ ร้าน EVEANDBOY และร้าน BEAUTY BUFFET ทั้ง 50 สาขาภายในสิ้นปี 2565 นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0807.jpg)
ดร.พีระพงษ์ กิติเวชโภคาวัฒน์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท บิวตี้ คอมมูนิตี้ จำกัด (มหาชน) เผยว่า GINO McCRAY เป็นแบรนด์เมคอัพชั้นนำที่มีลักษณะเด่นด้วยการวางรูปแบบสีสันเอกลักษณ์ของบรรจุภัณฑ์ให้ดูเรียบง่าย มีความหรูหราและยังคงความเป็นมืออาชีพ คล้ายกับสถาปัตยกรรมและดีไซน์ต่างๆ ของอิตาลีที่มีความประณีต สวยงาม ไม่ซับซ้อน โดย Passion ของแบรนด์เชื่อว่าผู้หญิงทุกคนมีความสวยงามในแบบของตัวเอง ดังนั้นเครื่องสำอางของ GINO McCRAY จึงออกแบบมาเพื่อให้ผู้หญิง ทุกคนสามารถโดดเด่นได้ในทุกลุคส์ หรือทุกรูปแบบ ซึ่งเป็นที่มาของคอนเซ็ปต์ “LOOKS at ME” โดยคำว่า Looks นั้น เป็นความตั้งใจที่ต้องการสื่อถึงรูปลักษณ์ที่หลากหลาย สวยได้ในทุกรูปแบบของตัวเอง ในทุกลุคส์ ทุกสไตล์อีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0693.jpg)
โดยตลอดระยะเวลากว่า 20 ปีที่ผ่านมา GINO McCRAY ได้ยึดมั่นในหัวใจหลักของแบรนด์ที่ต้องการให้ผู้บริโภค มุ่งสู่ความคุ้มค่ามากที่สุด ด้วยการดำเนินกลยุทธ์ Brand Positioning ให้เป็นเมคอัพชิ้นพิเศษ ที่มีความแตกต่างจาก Global Brand ทั้งฝั่งของ Luxury Brand ที่มีราคาสูง และฝั่งของ Massive Brand ที่มีราคาจับต้องได้และหาซื้อได้ง่าย ด้วยการวาง Price Positioning ให้อยู่ระดับกลางแต่โดดเด่นด้วยคุณภาพชั้นนำ (High Quality) เพื่อให้เข้าถึงกลุ่มผู้บริโภคได้มากที่สุด จึงทำให้กลุ่มเป้าหมายผู้บริโภคหลักของแบรนด์เป็นทั้ง ผู้บริโภคทั่วไปและผู้บริโภคที่มีความเป็นมืออาชีพทั้งในด้านความงามและการแต่งหน้า สามารถใช้ผลิตภัณฑ์ของ GINO McCRAY เพื่อครีเอทลุคของตนเองได้ทุกวันและหลากหลายสไตล์ อาทิ การแต่งหน้าในวันธรรมดากับลุคไปทำงานหรือทำกิจกรรมแบบมืออาชีพ หรือลุคหวานใส สบายๆ ในวันหยุดสุดสัปดาห์ อีกทั้งยังสามารถเปลี่ยนลุคให้เฉี่ยว เก๋ สำหรับแฮงค์เอาท์ หรือไปเที่ยวในลุคต่างๆ ตอบโจทย์ไลฟ์สไตล์ของผู้บริโภคได้เป็นอย่างดี ทำให้ทุกคนสามารถรังสรรค์ลุคและสนุกไปกับการแต่งหน้าได้อย่างมืออาชีพ ดั่งชื่อแบรนด์ ‘GINO McCRAY The Professional Make Up’
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0571.jpg)
สำหรับแนวทางการดำเนินธุรกิจของ GINO McCRAY ในรูปแบบ Shop in Shop แห่งแรกที่ EVEANDBOY สาขา เมกาบางนา ทางแบรนด์ได้มีการวางกลยุทธ์การตลาดในรูปแบบ Business Partner โดยคาดหวังการสร้างแบรนด์ให้เป็นที่รู้จักและขยายช่องทางการขายสู่ตลาดมวลชน เพื่อให้ลูกค้าสามารถซื้อหาได้ง่ายมากขึ้น จึงเริ่มต้นกับพันธมิตรร้านค้าอย่าง EVEANDBOY บิวตี้มัลติแบรนด์สโตร์ชั้นนำของประเทศไทยที่มีอัตราการเติบโตสูงสุดและมีตลาดที่โตขึ้นอย่างต่อเนื่อง อีกทั้งยังเป็น Beauty Destination ของผู้บริโภคยุคใหม่ ทุกเพศ ทุกวัย โดยเฉพาะวัยรุ่น วัยทำงาน ซึ่งตรงกับกลุ่มลูกค้าของแบรนด์ โดยการดีไซน์ของร้าน GINO McCRAY ที่ EVEANDBOY ได้ตกแต่งบรรยากาศในโทนสีขาว เทา ดำ เพื่อให้รับกับแพคเกจจิ้งของกลุ่มผลิตภัณฑ์ต่างๆ ที่มีโทนสีดำ สื่อถึงความหรูหรา ทันสมัย มีความเป็นมืออาชีพ แต่ยังคงความเรียบง่ายในสไตล์มินิมอล พร้อมคำนึงถึงการจัดวางผลิตภัณฑ์ตามฟังก์ชั่นการใช้งาน เพื่อให้อำนวยต่อการเลือกและทดลองผลิตภัณฑ์ โดยภายในปี 2565 นี้ ทางแบรนด์ตั้งเป้าขยายสาขาอย่างต่อเนื่องเพิ่มอีกทั้ง 17 สาขาของร้านอีฟแอนด์บอย และร้านบิวตี้ บุฟเฟต์ ทั้ง 50 สาขาอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0347.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/0134.jpg)
นอกจากนี้ ในปี 2565 นับเป็นโอกาสครั้งสำคัญของแบรนด์ GINO McCRAY ที่ได้รับเกียรติจาก “บัว – นลินทิพย์ สกุลอ่องอำไพ” นักแสดงสาวชื่อดัง ร่วมทำหน้าที่เป็น Brand Ambassador คนแรกและครั้งแรกของแบรนด์ให้กับ 3 ผลิตภัณฑ์ยอดนิยม ประกอบด้วย GINO McCRAY The Professional Make Up Powder Foundation SPF15 PA++, GINO McCRAY The Professional Make Up Color Lipstick, และ GINO McCRAY The Professional Make Up Triangular Brow Pencil นับเป็นกลยุทธ์การตลาดที่ช่วยเสริมการเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายในทุกเจเนอเรชั่น ด้วยคาแรคเตอร์ที่ลงตัวของคุณบัว ที่มีภาพลักษณ์สาวหวาน สดใส แต่สามารถปรับเปลี่ยนลุคส์ต่างๆ ได้อย่างชัดเจนด้วยผลิตภัณฑ์ของ GINO McCRAY สอดคล้องกับคอนเซ็ปต์ LOOKS at ME
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/9929.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/9787.jpg)
นอกจากนี้ ดร.พีระพงษ์ กิติเวชโภคาวัฒน์ ยังกล่าวทิ้งท้ายว่า “GINO McCRAY มีแผนการขยายตลาดสู่ต่างประเทศ อาทิ จีน ฟิลิปปินส์ ซาอุดิอาระเบีย อินเดีย และอินโดนีเซีย ในรูปแบบของการขาย Product Distribution เพื่อมุ่งเน้นกระจายผลิตภัณฑ์คุณภาพดี ราคาจับต้องได้ เข้าสู่พื้นที่ต่างๆ ของแต่ละประเทศ และเสริมสร้างชื่อเสียง รวมถึงความประทับใจในแบรนด์ควบคู่กับผลิตภัณฑ์แก่ผู้บริโภคในวงกว้างร่วมกับตัวแทนจำหน่ายที่เพิ่มมากยิ่งขึ้นในอนาคต”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/9660.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/08/9082.jpg)
ครีเอทลุคในแบบฉบับของตนเองด้วยผลิตภัณฑ์เมคอัพจากแบรนด์ GINO McCRAY
ได้ที่ EVEANDBOY สาขาแรกที่ เมกาบางนา และ BEAUTY BUFFET ทุกสาขา
และติดตามข่าวสารของแบรนด์ได้ที่ เว็บไซต์: https://www.beautybuffet.co.th/ ,
Facebook: https://www.facebook.com/beautybuffetfanpage, และ Instagram: beautybuffetshop
#GINOMcCRAY #LOOKSATME #ลุคไหนก็ใช่เรา
You must be logged in to post a comment Login