- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
มหาวิทยาลัยมหิดล เตรียมจัดงาน “มหกรรมมหิดลเพื่อสังคม” (MUSEF 2022)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/005-2.jpg)
วันที่ 1 กันยายน 2565 ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานแถลงข่าวพร้อมกล่าวถึงวัตถุประสงค์การจัดงาน “มหกรรมมหิดลเพื่อสังคม” (MUSEF 2022) ภายใต้แนวคิด “Healthy Together ชุมชนเมืองสุขภาพดี”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/001-4.jpg)
จากนั้น รองศาสตราจารย์ ดร.เภสัชกรสมภพ ประธานธุรารักษ์ รองอธิการบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพและบริการวิชาการ รองศาสตราจารย์ ดร.ชะนวนทอง ธนสุกาญจน์ อดีตคณบดีคณะสาธารณสุขศาสตร์ และผู้อำนวยการศูนย์ส่งเสริมสุขภาพมหานคร (ศสม.) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทพญ.วรณัน ประพันธ์ศิลป์ ภาควิชาทันตกรรมเด็ก คณะทันตแพทยศาสตร์ และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ก.บ.ศุภลักษณ์ เข็มทอง สาขาวิชากิจกรรมบำบัด คณะกายภาพบำบัด ร่วมชี้แจงรายละเอียดและกิจกรรมที่จะเกิดขึ้นในงานมหกรรมมหิดลเพื่อสังคม โดยมี คุณพัทธ์ ชนภัณฑารักษ์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ณ บริเวณ Foyer มหิดลสิทธาคาร มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-4.jpg)
งาน “มหกรรมมหิดลเพื่อสังคม” จัดขึ้นเพื่อสร้างพื้นที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างนักวิจัย ประชาชนที่สนใจและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในการกำหนดนโยบาย โดยเป็นเวทีสำหรับการพบกันของ 3 sectors ได้แก่ กลุ่มผู้ทำงานวิจัย กลุ่มผู้กำหนดนโยบาย และ ภาคประชาสังคม รวมทั้งสร้างเครือข่ายความร่วมมือในการผลักดันกระบวนการเชิง Policy Advocacy อีกทั้ง สนับสนุนและผลักดันยุทธศาสตร์ของมหาวิทยาลัยในการนำผลงานวิจัยไปสู่การเป็นนโยบายชี้นำสังคม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/d.jpg)
โดยงาน “มหกรรมมหิดลเพื่อสังคม” ประจำปี 2565 (MUSEF 2022) มีกำหนดจัดขึ้นในวันที่ 27 กันยายน 2565 ภายใต้แนวคิด “Healthy Together ชุมชนเมืองสุขภาพดี” ณ มหิดลสิทธาคาร และศูนย์ประชุมและอาคารจอดรถมหิดลสิทธาคาร มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา เพื่อเป็นหัวข้อในการชวนคุยถึงสถานการณ์ การจัดการ และข้อเสนอแนะเชิงนโยบาย เพื่อนำมาสู่การเป็นชุมชนเมืองสุขภาพดีอย่างยั่งยืนในอนาคต ผู้สนใจ สามารถติดตามรายละเอียดการจัดงานได้ที่ https://www.facebook.com/musefconference
You must be logged in to post a comment Login