- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“Gin-no-Sara” แบรนด์ซูชิเดลิเวอรี่อันดับ 1 จากญี่ปุ่น เปิดสาขาต่างประเทศแห่งแรก ณ ตลาดญี่ปุ่นทองหล่อ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/001-24.jpg)
ในเดือน มิ.ย. 2561 บริษัท เจ แวลลู จำกัด (J VALUE) ภายใต้การบริหารงานของ แจลลุกซ์ เอเชีย (JALUX) บริษัทในเครือ สายการบินเจแปนแอร์ไลน์ ได้ทำการเปิดตลาดญี่ปุ่นทองหล่อ (Thonglor Nihon Ichiba) อันมีชื่อเสียงโด่งดังในคอนเซ็ปต์การนำตลาดปลาชื่อดังจากประเทศญี่ปุ่นมาไว้ใจกลางกรุงเทพฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-22.jpg)
ในปีนี้เพื่อเอาใจสาวกซูชิชาวไทย ในปีนี้ J VALUE ได้ก้าวไปอีกขั้นโดยการ เปิดตัวแฟรนไชส์ “Gin no Sara” ซูชิเดลิเวอรี่ แบรนด์อันดับ 1 ของประเทศญี่ปุ่น ที่ก่อตั้งมาแล้วกว่า 20 ปี และมีจำนวนสาขาถึง 387 สาขาทั่วประเทศญี่ปุ่น มาเปิดตัวครั้งแรกในประเทศไทย โดยงานนี้ได้รับเกียรติจาก นายนาชิดะ คาซูยะ เอกอัครราชทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทย เป็นประธานในพิธีโดยมี หม่อมหลวงศิริเฉลิม สวัสดิวัตน์ ,นายสุวรรณชัย โลหะวัฒนกุล และ นายทศพร สิหนาทกถากุล เข้าร่วมงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/009-1-1.jpg)
Gin no Sara สาขาตลาดญี่ปุ่นทองหล่อจะเป็นสาขาแรกในต่างประเทศ ที่รักษาคอนเซ็ปต์เดียวกับสาขาในประเทศญี่ปุ่นไว้อย่างครบถ้วน ด้วยการนำเอาวัตถุดิบคุณภาพ มาปั้นซูซิเสิร์ฟแบบสด ๆ พร้อมให้บริการแบบซื้อกลับบ้านและ เดลิเวอรี่ พร้อมให้บริการ ตั้งแต่วันที่ 9 กันยายน 2565 นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/008-6.jpg)
ซูชิเดลิเวอรี่ “Gin no Sara” (กิน โนะ ซาระ) พร้อมเปิดให้บริการด้วยแนวคิด ‘ซูชิแสนอร่อยที่เข้าถึงได้ง่าย’ เหมาะกับทุกเพศทุกวัย ตั้งแต่เด็กไปจนถึงผู้สูงอายุ พร้อมวัตถุดิบชั้นยอดส่งตรงจากประเทศญี่ปุ่น ให้คอซูชิสามารถลิ้มลองรสชาติของอาหารที่ผ่านการคัดสรรอย่างพิถีพิถัน จากตัวแทนนำเข้าผู้มีประสบการณ์ขนส่งอาหารระดับแนวหน้าของญี่ปุ่น ดื่มด่ำไปกับรสชาติที่ไม่ผิดเพี้ยนไปจากซูชิดั้งเดิม ด้วยวัตถุดิบสดใหม่ไม่ผ่านกระบวนการแช่แข็ง ให้คุณเพลิดเพลินไปกับเมนูซูชิปั้นสดหน้าต่าง ๆ ที่มีให้เลือกอย่างหลากหลาย สัมผัสประสบการณ์การทานซูชิสุดพรีเมียมด้วยคุณภาพสินค้าและการบริการที่ถอดแบบมาจากญี่ปุ่นทั้งหมด อีกทั้งใส่ใจในการจัดส่งด้วยรถเดลิเวอรี่แบบพิเศษเพื่อคง มาตรฐานหน้าตาอาหารที่สวยงามตามศิลปะการเสิร์ฟซูชิ ‘เพื่อให้การทานอาหารที่บ้านนั้นสะดวกและอร่อยยิ่งขึ้น’ เราพร้อมส่งตรงความสุขของการได้ทานซูชิต้นตำรับแสนอร่อยให้กับผู้บริโภคอย่างแท้จริง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/006-13.jpg)
ลิ้มรสปลาสดๆ ผ่านการขนส่งอย่างใส่ใจเป็นพิเศษจาก เจ แวลลู สู่ผู้บริโภคชาวไทย เราคัดสรรปลาหลากหลายชนิด อาทิ แซลมอน มากุโระ ฮามาจิ หอยเชลล์ ไข่หอยเม่น ฯลฯ ที่เป็นที่นิยมรับประทานในประเทศไทย รังสรรค์เป็นเมนูซูชิจากเชฟชาวญี่ปุ่นของ Gin no Sara ทำให้ผู้บริโภคมั่นใจได้ถึงความเป็นเบอร์ 1 เรื่องซูชิเดลิเวอรี่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/004-20.jpg)
Delivery สไตล์ญี่ปุ่น ด้วยเทคนิคการส่งอาหารที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่เรียกว่า OKAMOCHI (岡持) ที่เกิดจากการคิดค้นเพื่อให้คุณภาพอาหารไปถึงผู้บริโภคอย่างคงรสชาติ และรูปลักษณ์สวยงามไม่ต่างจากการทานที่ร้าน การติดตั้งอุปกรณ์ที่คิดค้นในประเทศญี่ปุ่น เพื่อสร้างสมดุลให้กับอาหารที่บรรจุในภาชนะส่งอาหารทางด้านหลัง ซูชิจาก Gin no Sara จะแตกต่างจากการขนส่งอาหารรูปแบบเดิม ๆ และในช่วงเริ่มต้นนี้ Gin no Sara จะเริ่มจากการส่งในรัศมีใกล้เคียง (เอกมัย, ทองหล่อ, พร้อมพงศ์, อโศก) จากนั้นจึงจะขยายพื้นที่ให้บริการในอนาคตต่อไป ทั้งนี้ลูกค้าสามารถสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ https://ginnosara.th หรือมารับได้ที่หน้าร้านได้อีกช่องทางหนึ่ง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/005-14.jpg)
“Gin no Sara” ให้บริการแบบสั่งซื้อกลับบ้านและเดลิเวอรี่ ด้วยอาหารญี่ปุ่นที่ปรุงขึ้นแบบสดใหม่ พร้อมเมนูที่มีให้เลือกอย่างหลากหลาย ทั้งแบบเซ็ตไม่ว่าจะเป็น มิยาบิเซ็ต, โองิเซ็ต, อูทาเงะเซ็ต, ยูอิเซ็ท ฯลฯ ซึ่งลูกค้าสามารถเลือกจำนวนเซ็ตได้สำหรับ 1-5 ท่าน หรือจะเป็นเมนูจานเดี่ยว เช่นข้าวหน้าปลาไหลญี่ปุ่น, ข้าวหน้าปลาดิบพิเศษ หรือ ข้าวหน้าปลามากุโระ ก็น่าลิ้มลองไม่แพ้กัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/003-18.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/007-7.jpg)
“Gin no Sara” สาขาแรกในกรุงเทพฯ
ชื่อร้าน: Gin no Sara สาขาตลาดญี่ปุ่นทองหล่อ เว็บไซต์: https://ginnosara.th
ที่ตั้ง: ตลาดญี่ปุ่นทองหล่อ, ซอยทองหล่อ 13, ถนนสุขุมวิท 55, แขวงคลองตันเหนือ, เขตวัฒนา, กรุงเทพมหานคร 10110 เวลาทำการ: 11:00-20:00 น.
บริษัทผู้ดำเนินกิจการ: J VALUE CO., LTD.
โทรศัพท์: 02-853-3981-2
Facebook: ginnosara.thai Line: @ginnosara.thai
You must be logged in to post a comment Login