- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 9 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ข้าวตราฉัตร ร่วมสนับสนุนโครงการทำขาเทียมพระราชทานเคลื่อนที่ ครั้งที่ 158
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/001-27.jpg)
มูลนิธิขาเทียม ในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ออกหน่วยทำขาเทียมพระราชทานเคลื่อนที่ ครั้งที่ 158 ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี จ.อุดรธานี เพื่อส่งมอบขาเทียมคุณภาพดี ให้กับผู้พิการ จำนวน 106 คน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-25.jpg)
คุณธนาชัย โกศลวัฒนาธนากร รองกรรมการผู้จัดการ ด้านงานขายเมล็ดพันธุ์และปุ๋ย ธุรกิจพืชครบวงจร ข้าว ขนส่งและบริการ เครือเจริญโภคภัณฑ์ มอบข้าวหอมมะลิ 100% ขนาด 5 กก. จำนวน 48 ถุง โดยมีนายแพทย์วิรัช พันธ์พานิช รองเลขาธิการมูลนิธิขาเทียมฯ ฝ่ายบริหาร ให้เกียรติเป็นตัวแทนรับมอบ เพื่อสนับสนุนด้านอาหารของนายแพทย์ และช่างกายอุปกรณ์ ตลอดระยะเวลาการปฏิบัติภารกิจทำขาเทียม และมอบข้าวหอมมะลิใหม่ตราฉัตร ขนาด 1 กก. จำนวน 270 ถุง ให้กับผู้พิการ พร้อมพนักงานจิตอาสา CSR SPIRIT ร่วมทำกิจกรรมส่งมอบ และส่งกำลังใจให้ผู้พิการในการดำรงชีพได้อย่างมีคุณค่า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/003-21.jpg)
ซึ่งธุรกิจพืชครบวงจร ข้าว ขนส่งและบริการ เครือเจริญโภคภัณฑ์ ร่วมสนับสนุนโครงการทำขาเทียมพระราชทานเคลื่อนที่ ภายใต้การดูแลของมูลนิธิขาเทียมฯ มาอย่างต่อเนื่องเป็นระยะเวลา 14 ปี ถือเป็นภารกิจสำคัญยิ่ง ที่ทุกหน่วยงานควรช่วยกันส่งเสริมให้ผู้พิการขาขาดได้มีโอกาสได้กลับมาใช้ชีวิตเหมือนคนปกติทั่วไป
You must be logged in to post a comment Login