- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 9 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
กรุงไทย–แอกซ่า ประกันชีวิต จัดกิจกรรมปลูกป่า ภายใต้กิจกรรม “Green Road Good Life” ณ อุทยานแห่งชาติดอยภูคา จ.น่าน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/001-38.jpg)
บมจ.กรุงไทย-แอกซ่า ประกันชีวิต จัดกิจกรรมปลูกป่า ภายใต้กิจกรรม Green Road Good Life นำโดย คุณสุกัญญา อิสรานุวัฒน์ชัย รองประธานอาวุโส ฝ่ายสื่อการตลาดและภาพลักษณ์องค์กร (คนที่ 6 จากขวา) และชุมชนในพื้นที่ ร่วมกันปลูกต้นไม้ จำนวน 5,000 ต้น ณ อุทยานแห่งชาติดอยภูคา จ.น่าน โดยกิจกรรม Green Road Good Life เป็นส่วนหนึ่งของแคมเปญ Commit To Climate ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวรณรงค์ให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรม งดการใช้รถยนต์ส่วนตัว แล้วหันมาเดินทางโดยขนส่งสาธารณะ การเดิน หรือปั่นจักรยาน โดยโพสต์ภาพถ่าย Car Free Day สุดสร้างสรรค์ ทุกๆ 1 คอมเม้นท์ ไลค์และแชร์ จะแปลงเป็นต้นไม้ 1 ต้น ซึ่งหลังจบกิจกรรม จำนวนคอมเม้นท์ ไลค์และการแชร์ นำมาแปลงเป็นต้นไม้ทั้งหมดมากถึง 5,000 ต้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-35.jpg)
บริษัทฯ มุ่งมั่นส่งเสริม และกระตุ้นการปลูกจิตสำนึกในการลดภาวะโลกร้อน การอนุรักษ์และรักษาทรัพยากรธรรมชาติ พร้อมทั้งเพิ่มพื้นที่ป่าเพื่อช่วยรักษาระบบนิเวศน์ให้สมบูรณ์ เพื่อตอกย้ำถึงจุดยืนการเป็น Green Insurer หรือบริษัทประกันที่ใส่ใจสิ่งแวดล้อม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/003-29.jpg)
สำหรับผู้ที่สนใจ สามารถติดตามกิจกรรมเพื่อสังคม และสิ่งแวดล้อมของบริษัทฯ ได้ที่ https://www.facebook.com/Hearts.in.action.volunteers หรือ โทร 1159 ทุกวัน ตลอด 24 ชั่วโมง
You must be logged in to post a comment Login