- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
มิวเซียมสยาม ชวนรองผู้ว่าฯ กทม. และ The Cloud ร่วมแชร์มุมมอง ในงานเสวนาออนไลน์เรื่อง “108 เรื่องมิวเซียม กับ คนกรุงเทพ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/006-40.jpg)
คุณสุขุมาล ผดุงศิลป์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสถาบันพิพิธภัณฑ์การเรียนรู้แห่งชาติ มอบของที่ระลึกให้กับ คุณศานนท์ หวังสร้างบุญ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร และ คุณทรงกลด บางยี่ขัน บรรณาธิการบริหาร นิตยสารออนไลน์ The Cloud ในโอกาสที่มาเป็นวิทยากรร่วมพูดคุยในประเด็นเรื่อง “108 เรื่องมิวเซียม กับ คนกรุงเทพ” ในงานเสวนาออนไลน์ Museum Meeting 2022 “ร่วมสร้างสรรค์ให้พิพิธภัณฑ์สนุกกว่าที่คิด” ผ่าน Museum Thailand Platform โดยมีเครือข่ายพิพิธภัณฑ์กว่า 100 แห่งเข้าร่วมงานเสวนาในครั้งนี้ ณ ห้องคลังความรู้ ชั้น 2 มิวเซียมสยาม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/003-59.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/004-55.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/001-82.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-75.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/005-47.jpg)
You must be logged in to post a comment Login