- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
OCEAN LIFE ไทยสมุทร ร่วมสนับสนุนกรุงเทพมหานครสร้างพื้นที่สีเขียว ด้วยกิจกรรม PLANT WITH LOVE
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/OCEAN-1.jpg)
บมจ.ไทยสมุทรประกันชีวิต รักคือพลังของชีวิต โดยคุณนุสรา (อัสสกุล) บัญญัติปิยพจน์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารและกรรมการผู้จัดการ (CEO) ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนโครงการ “ปลูกต้นไม้ล้านต้น สร้างพื้นที่สีเขียวและกำแพงกรองฝุ่นทั่วกรุง” ของกรุงเทพมหานคร โดยได้จัด Kick Off กิจกรรมแรก OCEAN LIFE Plant with Love ร่วมปลูกต้นไม้สร้างพื้นที่สีเขียว 2,000 ต้น ในพื้นที่กรุงเทพฯ โดยได้รับเกียรติจากคุณชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เข้าร่วมกิจกรรม ณ สวนป่าเบญจกิติ ซึ่งกิจกรรมนี้นับเป็นกิจกรรมดี ๆ ภายใต้นโยบายการพัฒนาอย่างยั่งยืน ด้วยแนวคิด Sustainable with Love หรือ รักคือพลังสร้างความยั่งยืน อันประกอบด้วยความยั่งยืนด้านสุขภาพ ความยั่งยืนด้านการเงิน และความยั่งยืนของโลก ที่ต้องดูแลทั้งสิ่งแวดล้อม สังคม และยึดมั่นในคุณธรรม(ESG) โดย OCEAN LIFE ไทยสมุทร มุ่งมั่นตั้งใจที่จะใช้พลังความรักสร้างความยั่งยืนให้เกิดขึ้นเป็นรูปธรรม ด้วยการใช้ศักยภาพทั้งด้านการประกันชีวิตที่มุ่งใช้ดิจิทัลเทคโนโลยีทำให้ประกันเป็นเรื่องง่าย และการใช้ความรักดูแลสุขภาพ การเงิน และความสุขของทุกคน เพื่อสร้างอนาคตที่มั่นคงและพื้นที่ปลอดภัยสำหรับคนทุกรุ่นที่จะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขตลอดไป
You must be logged in to post a comment Login