- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
เยาวราช จัดใหญ่ ประเพณีงานเจ ประจำปี 2565
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-88.jpg)
นายศานนท์ หวังสร้างบุญ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ร่วมเป็นประธานในงานแถลงข่าว การจัดงานประเพณีถือศีลกินเจครั้งยิ่งใหญ่แห่งปี “ประเพณีงานเจ เยาวราช ประจำปี 2565” ภายใต้แนวคิด “เถลิงถวัลย์ 70 พรรษา มหามงคล” เพื่อถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดี ศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในวโรกาสที่พระองค์ทรงเจริญพระชนมพรรษาครบ 70 พรรษา และถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติพระพันปีหลวงที่พระองค์ทรงมีพระชนมพรรษายืนยาวถึง 90 พรรษาโดยมี นายธีรเดช สินธพเรืองชัย ประธานการจัดงาน, นายประสิทธิ์ องค์วัฒนา ประธานสภาวัฒนธรรม เขตสัมพันธวงศ์, นายพินิจ กาญจนชูศักดิ์ สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร เขตสัมพันธวงศ์ พร้อมด้วยผู้บริหารจากหน่วยภาครัฐและเอกชน และผู้สนับสนุนการจัดงาน ร่วมแถลงข่าว ณ โรงแรม แกรนด์ ไชน่า เยาวราช กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login