- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
มหาวิทยาลัยมหิดล ร่วมกับ มูลนิธิมหาวิทยาลัยมหิดล ในพระราชูปถัมภ์ฯ จัดงานเดิน – วิ่งการกุศล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/004-87.jpg)
วันที่ 25 กันยายน 2565 ศาสตราจารย์ นายแพทย์บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดี มหาวิทยาลัยมหิดล และประธานกรรมการมูลนิธิมหาวิทยาลัยมหิดล ในพระราชูปถัมภ์ฯ เป็นประธานเปิด งานเดิน – วิ่งการกุศล ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี “MU Charity 2022 : Run for Chance”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/002-113.jpg)
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ร.ท. ทพ.ชัชชัย คุณาวิศรุต รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาและศิษย์เก่าสัมพันธ์ และประธานคณะกรรมการดำเนินงานฯ กล่าวรายงานการจัดงานในครั้งนี้ เพื่อช่วยเหลือนักศึกษามหาวิทยาลัยมหิดล ที่ประสบปัญหาด้านค่าใช้จ่ายฉุกเฉินและขาดแคลนทุนทรัพย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/005-74.jpg)
ในโอกาสนี้ อาจารย์ ดร.ธิติคม พัวพันสวัสดิ์ ประธานสภาคณาจารย์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จงดี โตอิ้ม ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษาเเละศิษย์เก่าสัมพันธ์ ศาสตราจารย์ ดร. นายแพทย์ประสิทธิ์ วัฒนาภา คณบดีคณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ศาสตราจารย์ คลินิก ดร. นพ. ทพ.ศิริชัย เกียรติถาวรเจริญ คณบดีคณะทันตแพทยศาสตร์ รองศาสตราจารย์ ดร.พลังพล คงเสรี คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ รองศาสตราจารย์ ดร. สพ.ญ.วลาสินี ศักดิ์คำดวง คณบดีคณะสัตวเเพทยศาสตร์ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารส่วนงาน และเหล่านักวิ่งกว่า 2,500 คน ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด ณ MU Lake มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/009-35.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/003-96.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/008-45.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/09/010-22.jpg)
มหาวิทยาลัยมหิดล ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี พระราชทานถ้วยรางวัลประเภท Over All ชายและหญิง โดยมี ร.ต.อ.ปฏิการ เพชรศรีชา(สถิติ 36.47 นาที) และคุณณัฏฐพร สมิทธิวิโรจน์ (สถิติ 46.32) ได้รับถ้วยพระราชทานเกียรติยศ จากนั้น ได้มีพิธีมอบถ้วยรางวัลแบ่งออกตามรุ่นอายุต่ำกว่า 18 ปี /18-29 ปี/30–39 ปี / 40–49 ปี / 50–59ปี / 60 ปีขึ้น ประเภทชาย/หญิงตามลำดับ
You must be logged in to post a comment Login