- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 38 mins ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 22 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
กฐินบุญใหญ่ “มิลค์เศษใจ” อินฟลูเอนเซอร์ ใจบุญ อายุน้อยวัยเพียง 26 ปี เป็นประฐานกฐิน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/003-63.jpg)
ความเชื่อของหลายคนอาจจะตั้งใจ ไว้ว่า ครั้งหนึ่งในชีวิต..เราต้องเป็นประธานกองกฐินให้ได้ ถ้าได้ลองศึกษาบุญทอดกฐินมีข้อจำกัดหลายประการ ไม่ได้ทำกันได้ง่าย ๆอีกทั้งยังเป็นบุญที่ไม่สามารถทำได้ทุกวันหรือไม่ใช่นึกอยากจะทอดกฐินวันไหนก็ทำได้เนื่องจากวัดหนึ่งสามารถรับกฐินได้แค่ปีละครั้งเท่านั้น แต่สาว สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ อินฟลูเอนเซอร์ ใจบุญ อายุน้อยวัยเพียง 26 ปี ที่เคยโด่งดัง จากความจิตใจดี พลาดหัวข่าว สาวเจ้าของร้านปิ้งย่างเเกะกุ้งให้คนตาบอด เตรียมรับพนง.บริการเเก่คนพิการ ไปทุกสื่อ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/001-63.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/002-61.jpg)
ครั้งนี้ สาว สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ เดินหน้าทำบุญใหญ่อีกครั้ง กับการเป็นประฐานกฐินครั้งแรกในชีวิต ด้วยวัยเพียง 26 ปี ที่วัดเนาวรัตนาราม อำเภอดอนสัก จังหวัดสุราษฎร์ธานี เมื่อ 15 ตุลาคม 2565 ที่ผ่านมา เป็นวัดที่ค่อนข้างจะลำบากและอยู่มายาวนานมากแล้วถึง 509 ปี แต่ยังขาดผู้ใจบุญและสิ่งปลูกสร้างอีกมากมาย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/004-53.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/009-13.jpg)
โดยยอดการทำบุญทอดกฐินในครั้งนี้ สาวมิลล์เศษใจ ได้มีการบอกบุญผ่าน เฟซบุ๊ค ไอจี ทวิตเตอร์ ส่วนตัว โดยมีผู้มีจิตศรัทธา รวมบุญเป็นจำนวนมาก ยอดรวมโอนจากการรวมบุญในครั้งนี้ และ เงินส่วนตัวอีก 250,000 และ เหล่าแฟนคลับที่ร่วมกุศลด้วยกัน เป็น ยอดกฐินปีนี้ 539,689
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/007-32.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/008-21.jpg)
บรรยากาศในงานครั้งนี้ เป็นไปด้วยความปลาบปลื้ม และอิ่มใจ ทั้งผู้ให้ และ ผู้มาร่วมงาน ไม่แปลกใจที่ผลบุญส่งให้ สิรินทรา รื่นสุคนธ์ หรือ มิลค์เศษใจ และ ครอบครัว มีแต่สิ่งดี..ดี เข้ามาอยู่ตลอดเวลา ในโอกาสนี้ขออนุโมทนาสาธุบุญกับทุกท่านในโอกาสนี้ด้วยนะคะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/005-41.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/006-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/011-10.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/012-8.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/013-8.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/10/010-11.jpg)
ติดตามสาวมิลล์เศษใจได้ที่ https://www.facebook.com/milk.sedjai
You must be logged in to post a comment Login