- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 1 day ago
- เบี้ยแก้Posted 4 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 5 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 6 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 7 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 week ago
- เสียเพราะรักPosted 2 weeks ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
Element 72 เปิด Outdoor Botanica จัดงาน E-Outside Expo Vol.3 สุดยิ่งใหญ่
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/5-75.jpg)
Element 72 เปิด Outdoor Botanica จัดงาน E-Outside Expo Vol.3 สุดยิ่งใหญ่ มุ่งขยายฐาน Urban Outdoor Lifestyle สร้าง Iconic Product เดินหน้าผลักดันประเทศไทยเป็น Hub of Camping ของเอเชีย
Element 72 ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายสินค้า Urban Outdoor – Lifestyle แถวหน้าของประเทศไทยอย่างเป็นทางการ เปิดบ้าน “Outdoor Botanica” Mega Store ของสายเอาท์ดอร์ที่ใหญ่ที่สุดในไทย บนพื้นที่กว่า 2,500 ตร.ม. จัดงาน E-Outside Expo Vol.3 รวบรวมแบรนด์ระดับโลกต่าง ๆ ทั้งในเครือและพันธมิตรทางการค้าไว้มากกว่า 100 แบรนด์ เดินหน้าตอบโจทย์ลูกค้าและคู่ค้าในที่เดียว พร้อมผลักดันประเทศไทยเป็น Hub of Camping ของเอเชีย หลังเทรนด์การท่องเที่ยวสายเอาท์ดอร์กลับมาคึกคักต่อเนื่อง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/6-57.jpg)
คุณชาร์ลส ปิณฑานนท์ กรรมการผู้จัดการบริษัท อิลีเม้นท์ 72 จำกัด เปิดเผยถึง จุดเริ่มต้นของ “Outdoor Botanica” ว่า เกิดจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด -19 ที่รัฐบาลประกาศล็อกดาวน์ห้างสรรพสินค้าทั่วประเทศ แต่ธุรกิจเราหยุดไม่ได้เพราะมีพนักงานที่ต้องดูแลเกือบ 200 ชีวิต และร้านค้ากว่า 86 ร้านค้า เพื่อการดำเนินธุรกิจอย่างต่อเนื่องและเปิดประสบการณ์การใหม่ในการเลือกซื้อสินค้าในช่วงล็อกดาวน์ ทางทีมผู้บริหารจึงตัดสินใจทำการไลฟ์ขายสินค้าผ่านช่องทาง Facebook Fan page ของบริษัท จากสำนักงานใหญ่และขยับขยายมาเป็นโชว์รูม ที่ต่อมาเราเรียกว่า Outdoor Botanica ณ โชว์รูมนี้ ลูกค้าสามารถเลือกซื้อสินค้าทั้งของบริษัทและของพันธมิตร ตามคอนเซ็ป Test & Try กล่าวคือ การเลือกซื้อสินค้าด้วยตัวเอง หรือ การทดลองสินค้าก่อนซื้อ เพื่อให้ตัดสินใจง่ายขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/4-90.jpg)
นอกเหนือจากนี้ เราใช้พื้นที่ Outdoor Botanica เพื่อเป็นศูนย์รวมสำหรับแบรนด์ต่างๆ ในเครือ รวมถึงพันธมิตรทางการค้าที่ได้เริ่มต้น เติบโตไปพร้อมกับเรา และร่วมกันผลักดันให้ประเทศไทยเป็น Hub of Camping ของเอเชีย ในส่วนของการจัดงาน E-Outside Expo Vol.3 ในคอนเซป “The Biggest Outdoor Store” ได้แรงบันดาลใจมาจากเทศกาลที่รวบรวมสินค้าเอาท์ดอร์ระดับโลก เฉกเช่นเดียวกับงาน Outdoor Retailer ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา และ ISPO ในฝั่งของยุโรปที่จัดขึ้นที่เมืองมิวนิค ประเทศเยอรมนี ในงาน E-Outside Expo ในปีนี้จึงเป็นศูนย์รวมของแบรนด์จากหลายๆเสาหลักในวงการ Camping ไม่ว่าจะเป็นในฝั่งของเอเชียที่อย่างประเทศญี่ปุ่น และเกาหลี เช่น Snowpeak, Helinox, Montbell และ Slower แบรนด์จากทางอเมริกาอย่าง Yeti, Keen, Kodiak และ Chums แบรนด์จากฝั่งยุโรปอย่าง Fjallraven, Houdini, Black+Blum และ Bialetti นอกจากนั้นก็มีแบรนด์จากประเทศไทยอย่าง Unito, Calm Outdoor และ Rubber Killer ที่เข้ามาเป็นส่วนร่วมในการสร้างสรรค์งาน E-Outside Expo Vol.3 ให้เป็น The Biggest Outdoor Store ได้อย่างลงตัว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/3-104.jpg)
สำหรับความพิเศษในงาน E-Outside Expo Vol.3 ในปีนี้จะเป็นการวางจำหน่ายที่แรกอย่างเป็นทางการของ KEEN x emmi exclusive model ที่มาพร้อมกับ Special Box Set Limited Edition ที่มีเพียง 300 setsในประเทศไทยเท่านั้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/2-122.jpg)
นอกจากนั้น Element 72 ยังขอแนะนำ 5 ไอเท็มหลักที่น่าช้อปภายในงาน ประกอบด้วย
- Cooler Yeti ที่เก็บความเย็นได้ยาวนานถึง 14 วัน
- แก้วน้ำ Stanley สามารถเก็บความร้อนและความเย็นได้ยอดเยี่ยม ซึ่งรุ่นปัจจุบันสามารถจุได้ถึง 40 ออนซ์ (1.2 ลิตร) ซึ่งเยอะที่สุดในตลาด
- ชุดอาหาร Black+Blum ที่ออกแบบโดยใช้วัสดุพรีเมี่ยม สะดวก และปลอดภัยต่ออาหาร คิดค้นโดยคำนึงถึงประสบการณ์การใช้งานจริง มีรุ่นที่สามารถใช้กับไมโครเวฟได้
- กระเป๋าเป้ TOPO Designs จากสหรัฐอเมริกา ทำมาจากไนลอน 1000D ซึ่งเป็นวัสดุที่ทนทาน กันน้ำ ออกแบบเพื่อการใช้งานที่หลากหลายและมีดีไซน์ที่สวยงาม
- ไฟฉาย Goal Zero ที่เป็นที่ชื่นชอบของกลุ่ม Outdoor เนื่องจากปรับกำลังไฟได้ 3 ระดับ ใช้งานได้ยาวนานถึง 170 ชั่วโมงเมื่อเปิดแบบไฟหรี่ ชาร์จไฟด้วย USB และยังกันน้ำอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/11/1-137.jpg)
ผู้ที่สนใจสามารถเข้าร่วมงาน E-Outside Expo Vol.3 ได้ตั้งแต่วันที่ 24-28 พฤศจิกายน 2565 ที่ Outdoor Botanica สำนักงานใหญ่ สามารถติดตามรายละเอียดและตารางกิจกรรม ได้ที่เฟซบุ๊ก Outdoor Botanica https://www.facebook.com/outdoorbotanica และสามารถติดตามข่าวสาร กิจกรรมและโปรโมชันดี ๆ ของ Element 72 เพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/Element72Store
You must be logged in to post a comment Login