- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 14 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
สมาคมธุรกิจรับสร้างบ้าน จัดกิจกรรมปันน้ำใจมอบโอกาสเพื่อน้องวัยเรียน โรงเรียนบ้านโนนกระโดน จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/2-29.jpg)
สมาคมธุรกิจรับสร้างบ้าน ปันน้ำใจ และมอบโอกาสด้านการศึกษา และเครื่องอุปโภคบริโภคให้น้องโรงเรียนบ้านโนนกระโดน จังหวัดนครราชสีมา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/1-30.jpg)
นางเจตนา โลห์ศิริ อุปนายกฝ่ายประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยีสารสนเทศ สมาคมธุรกิจรับสร้างบ้าน (Home Builder Association : HBA) พร้อมคณะกรรมการบริหารสมาคมฯ ร่วมกันส่งมอบโอกาสให้น้อง ๆ ภายใต้โครงการ “สมาคมธุรกิจรับสร้างบ้าน สร้างอนาคต เพื่อเด็กไทย” ณ โรงเรียนบ้านโนนกระโดน อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา เมื่อวันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2565
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/3-25.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/4-23.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/5-15.jpg)
ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา สมาคมฯ ได้เข้าไปมีส่วนสนับสนุนเยาวชนที่อยู่ในวัยเรียนให้ได้รับโอกาสที่ดีในการศึกษาและคุณภาพชีวิต มาอย่างต่อเนื่อง โดยปีนี้ได้มอบทุนการศึกษา และเครื่องอุปโภคบริโภคให้แก่น้อง ๆ โรงเรียนบ้านโนนกระโดน สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครราชสีมา เขต 4 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ซึ่งเป็นโรงเรียนขนาดกลาง เปิดสอนตั้งแต่ระดับ ชั้นอนุบาลถึงประถมศึกษาปีที่ 6 รวมนักเรียนทั้งสิ้น 105 คน
You must be logged in to post a comment Login