- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 14 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ซีพีเอฟ ร้อยเรียงความดี ช่วยเหลือพี่น้องชาวสงขลา “ส่งอาหารจากใจ สู้ภัยน้ำท่วม”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/1-74.jpg)
บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน) หรือซีพีเอฟ ส่งความห่วงใยเร่งให้ความช่วยเหลือประชาชนผู้ประสบภัยน้ำท่วม ในจังหวัดสงขลา ระดมทีมจิตอาสา ลงพื้นที่มอบผลิตภัณฑ์อาหารคุณภาพปลอดภัยและน้ำดื่มซีพี แก่ ศูนย์บรรเทาสาธารณภัย มณฑลทหารบกที่ 42 ค่ายเสนาณรงค์ อำเภอหาดใหญ่ เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยและคลายความเดือดร้อนจากภาวะน้ำท่วมฉับพลันอย่างเร่งด่วน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/4-58.jpg)
นายวิฑูรย์ เจริญทิพย์ปัญญา ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการ ธุรกิจสุกร ซีพีเอฟ เปิดเผยว่า ชาวซีพีเอฟจากทุกกลุ่ม ธุรกิจในเขตภาคใต้ ได้แก่ ธุรกิจสุกร ธุรกิจไก่ไข่ภาคใต้ ธุรกิจไก่เนื้อ ธุรกิจอาหารสัตว์บก และสำนักธุรการ ผนึกกำลังร้อยเรียงความดี ในกิจกรรม “CPF ส่งอาหารจากใจ สู้ภัยน้ำท่วม” ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนชาวสงขลาที่ได้รับความเดือดร้อนจากผลกระทบของมรสุมตะวันออกเฉียงเหนือที่พัดปกคลุมอ่าวไทยและภาคใต้ที่มีกำลังแรง โดยเฉพาะภาคใต้ตอนล่างมีฝนตกหนักถึงหนัก ส่งผลให้เกิดน้ำท่วมฉับพลัน ชาวซีพีเอฟตระหนักถึงความเดือดร้อนดังกล่าว จึงนำไข่ไก่สดปลอดสาร 5,310 ฟอง เนื้อหมูสด 100 กิโลกรัม เนื้อไก่สด 500 กิโลกรัม และน้ำดื่มซีพี 2,400 ขวด ไปมอบให้แก่ศูนย์บรรเทาสาธารณภัย มณฑลทหารบกที่ 42 ค่ายเสนาณรงค์ เพื่อนำไปช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/6-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/3-59.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/5-42.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/2-74.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2022/12/7-29.jpg)
ทางด้าน พันเอก ปกรณ์ จันทรโชตะ รองผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 42 รักษาราชการผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 42 กล่าวว่า ผลิตภัณฑ์ที่ซีพีเอฟนำมามอบให้ ศูนย์บรรเทาสาธารณภัย มณฑลทหารบกที่ 42 ค่ายเสนาณรงค์ จะจัดครัวเคลื่อนที่และนำผลิตภัณฑ์ไปเป็นวัตถุดิบสำหรับปรุงเป็นอาหารปรุงสุกพร้อมรับประทาน เพื่อแจกจ่ายแก่พี่น้องประชาชน ขอขอบคุณซีพีเอฟ ที่เร่งให้ความช่วยเหลืออย่างทันท่วงที เพื่อสนับสนุนภารกิจผ่อนคลายความทุกข์แก่ชาวสงขลา โดยเฉพาะด้านอาหารซึ่งมีความจำเป็นอย่างมาก หลายพื้นที่น้ำท่วมสูงเข้าออกยากลำบาก เริ่มขาดแคลนอาหารและน้ำดื่ม ขอบคุณน้ำใจจากบริษัทฯ ที่ช่วยเหลือคนไทยมาโดยตลอด
You must be logged in to post a comment Login