- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 23 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
แข้ง “ทนายความพัทยาซิตี้” สุดฟิต!พร้อมร่วมศึกถ้วยพระราชทานฯศึก Lawyer’s Cup ครั้ง 24
ความเคลื่อนไหวศึกลูกหนังทนายความระดับประเทศ ศึกฟุตบอล Lawyer’s Cup ครั้งที่ 24 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จัดโดยสภาทนายความในพระบรมราชูปถัมภ์ ที่จะมีขึ้นระหว่างวันที่ 13 -15 ม.ค. 2566 ที่สนามกีฬาสถาบันวิทยาลัยพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี จ.ชลบุรี
ล่าสุด ทนายอนิรุจน์ คงทรัพย์ และที่ปรึกษากฎหมาย คุณกนกอร สวัสดิ์รัมย์ ผู้จัดการทีมทนายความพัทยาซิตี้ เปิดเผยว่า ทีมฟุตบอล ทนายความพัทยาซิตี้ หลังทำผลงานคว้ารองแชมป์ศึกฟุตบอลทนายความ “พัทยา ลอว์เยอร์ เอฟเอคัพ ครั้งที่ 1” เมื่อช่วงเดือนที่ผ่านมานั้น ล่าสุดทีมฟุตบอลทนายความพัทยาซิตี้ได้ลงทำการเก็บตัวฝึกซ้อมอย่างต่อเนื่อง และสภาพของทีมตอนนี้ นักเตะพร้อมแล้วที่จะลงทำศึกใหญ่แห่งปีของฟุตบอลทนายความ
โดยภาพรวมของทีมนั้นมีความฟิตสมบูรณ์ 100 เปอร์เซ็น เหลือเพียงการปรับระบบ และตำเหน่งการเล่นอีกนิดหน่อย ซึ่งทางทีมงานสต๊าฟโค้ชได้ติวเข้มในทุกตำแหน่ง อีกทั้งนักเตะทุกคนมีความรักใคร่สามัคคีพร้อมที่จะลงทำการแข่งขัน เราจึงมั่นใจว่าจะสามารถทำผลงานออกมาดีในการแข่งขันในครั้งนี้ สำหรับการแข่งขันฟุตบอล Lawyer’s Cup ครั้งที่ 24 ที่จะมีขึ้นนี้ ทีมทนายความพัทยาชิตี้ วางเป้าทำผลงานทะลุเข้ารอบลึกๆ โดยนโยบายทีม นักเตะได้ลงสนามทุกคนเพื่อร่วมกิจกรรม
You must be logged in to post a comment Login