- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 12 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ไอแบงก์ชื่นมื่นได้ กจ.คนใหม่เริ่มต้นศักราช
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/i.jpg)
เมื่อเช้าวันที่ 3 มกราคม 2566 ชาวไอแบงก์ชื่นมื่นได้ กจ. ใหม่เริ่มต้นศักราช ผู้บริหารระดับสูงให้การต้อนรับ นายทวีลาภ ฤทธาภิรมย์ กรรมการและผู้จัดการธนาคารอิสลามแห่งประเทศไทย โดยมี นายวิสุทธิ์ บริบูรณ์ รองกรรมการผู้จัดการ เป็นตัวแทนมอบแจกันดอกไม้แสดงความยินดี ในโอกาสนี้ ทวีลาภ ถือโอกาส ตอบคำถามที่หลายคนสงสัยและสร้างความเซอร์ไพรส์ให้ใครหลายๆคน ว่าออกจากแบงก์ยักษ์ใหญ่มาสู่แบงก์เล็กจิ๋วอย่างไอแบงก์ เพราะตนเติบโตมาจากพื้นที่ภาคใต้และได้คลุกคลีกับพี่น้องมุสลิมมาตั้งแต่วัยเยาว์ ในบั้นปลายชีวิตการทำงานอยากสร้างการเปลี่ยนแปลงเพื่อพี่น้องมุสลิม และพูดอย่างหนักแน่นว่า ‘ผมตั้งใจมาทำ’
You must be logged in to post a comment Login