- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ซีเอ็ด บุกทำเนียบฯ นำหนังสือเด็กสุดน่ารักไปมอบเป็นของขวัญให้กับน้อง ๆ หนูๆ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/2-29.jpg)
ซีเอ็ด บุกทำเนียบฯ นำหนังสือเด็กสุดน่ารักไปมอบเป็นของขวัญให้กับน้อง ๆ หนูๆ ในกิจกรรมงานวันเด็กแห่งชาติ ย้ำความสำคัญด้านการเรียนรู้และสร้างแรงบันดาลใจ พร้อมมอบของขวัญวันเด็กให้กับเด็กไทยทั่วประเทศที่ร้านซีเอ็ดทุกสาขา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/1-31.jpg)
ในงานวันเด็กแห่งชาติประจำปี 2566 บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) ย้ำความสำคัญด้านการเรียนรู้และสร้างแรงบันดาลใจ จากการอ่าน ด้วยการมอบหนังสือเด็ก จากสำนักพิมพ์ซีเอ็ด และ สำนักพิมพ์เอ็มไอเอส เพื่อส่งเสริมนิสัยรักการอ่านและการเรียนรู้ให้กับเด็กไทย พร้อมจัดกิจกรรมให้น้อง ๆ หนู ๆ ได้ร่วมสนุกกับ SESAME STREET ON TOUR ชวนเล่นกิจกรรมวาดภาพระบายสีกับตัวการ์ตูนขวัญใจมหาชน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/3-28.jpg)
เพราะ “การอ่าน” ถือเป็นเครื่องมือสำคัญในการพัฒนาสมองและกระตุ้นพัฒนาการทางสติปัญญาให้เด็กสามารถจินตนาการได้อย่างยอดเยี่ยม ซีเอ็ดจึงให้ความสำคัญกับการอ่าน การเรียนรู้และการสร้างแรงบันดาลใจตลอดมา โดยเฉพาะในสภาพสังคมที่มีการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว การเรียนรู้ยิ่งมีความสำคัญมากยิ่งขึ้น เพราะเป็นรากฐานที่จะช่วยให้สามารถเติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดี มีคุณภาพและมีความสุขในการใช้ชีวิตได้ ดังจะเห็นตัวอย่างได้จากบุคคลที่ประสบความสำเร็จทั้งในระดับประเทศและระดับโลก ล้วนเป็นผู้ที่รักการอ่าน รักการเรียนรู้อยู่เสมอ
You must be logged in to post a comment Login