- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 23 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ทีมนักเตะ PATTAYA Lawyers City เล่นฟุตบอลเน้นสปิริต มิตรภาพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/6-16.jpg)
ปิดฉากไปเรียบร้อย สำหรับฟุตบอลทนายความระดับประเทศ Lawyer’s Cup ครั้งที่ 24 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี จัดโดยสภาทนายความในพระบรมราชูปถัมภ์ ระหว่างวันที่ 13-15 มกราคม 2566 ที่สนามกีฬาสถาบันวิทยาลัยพลศึกษาวิทยาเขตชลบุรี จ.ชลบุรี โดยมี 24 ทีมจากทั่วประเทศลงแข่งขัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/2-31.jpg)
แม้ทีม PATTAYA Lawyers City. จะไม่สามารถผ่านเข้ารอบฟุตบอลทนายความครั้งนี้ แต่กลับได้รับความชื่นชมจากทุกทีมที่แข่งด้วยว่าเป็นทีมที่เปี่ยมด้วยสปิริต มิตรภาพ ทั้งนักเตะ และกองเชียร์ โดยมีแนวทางการทำทีมที่เน้นมิตรภาพมากกว่าผลแพ้ชนะ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/5-15.jpg)
ทางด้าน คุณฟาง – กนกอร สวัสดิ์รัมย์ ในฐานะผู้จัดการร่วมทีม กล่าวว่า “การเป็นผู้จัดการทีม ต้องมีความเข้าใจในการแข่งขันกีฬา ว่าต้องมีแพ้มีชนะและสิ่งสำคัญต้องมีน้ำใจนักกีฬาเป็นอันดับแรก ที่ผ่านมา เรามีความชัดเจนมาตั้งแต่ต้น โดยการรวบรวมพี่น้องนักเตะทนายพัทยา ให้มีส่วนร่วมกับกิจกรรมต่างๆ เพื่อเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน มีความสามัคคีต่อกัน ไม่ได้จัดกิจกรรมเพื่อมุ่งประโยชน์ส่วนตัว หรือเพื่อโปรโมทตัวเอง”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/3-30.jpg)
อย่างไรก็ดีขอขอบคุณผู้จัดการทีม คุณใหม่ – ทนายอนิรุท คงทรัพย์ , คุณเก่ง – ธีรธร มรกตจินดา กรรมการภาค 2 ประจำจังหวัดพัทยา , ลุงเคน และ ทนายสมยศ ที่ร่วมเป็นกำลังใจให้กับพี่น้องนักเตะทีม PATTAYA Lawyers City และที่สำคัญขอบคุณพี่น้องนักเตะทุกท่าน รวมถึง กัปตันทีมสุขสันต์ โค้ชเปา และโค้ชอ้นที่ร่วมแรงร่วมพลังในครั้งนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/hhh.jpg)
คุณฟาง – กนกอร กล่าวอีกว่า การจัดกิจกรรมครั้งนี้ต้องขอบคุณสมาคมแม่บ้านนักเตะและกองเชียร์ที่ร่วมเชียร์ส่งพลังอย่างคึกคัก ปัจจุบันนักเตะทีม PATTAYA Lawyers City มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องไม่เป็นรองใคร ถึงเราจะแพ้ในเกมส์ แต่เราชนะใจทุกคน นี้คือชัยชนะของทีม PATTAYA Lawyers City ที่บรรลุวัตถุประสงค์ของมวลชนกีฬา มีจุดมุ่งหมาย ตามสโลแกน “ร่วมกันไปใจเป็นหนึ่ง”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/01/fga.jpg)
โดยปี 2567 ทีม PATTAYA Lawyers City เดินหน้าพัฒนาฝีมือ เพื่อร่วมกิจกรรม Lawyers Cup ครั้งที่ 25 อย่างแน่นอน และเชื่อมั่นว่าทีม PATTAYA Lawyers City จะเป็นหนึ่งอันเดียวกันตลอดไปเพราะเรา คือ ครอบครัว PATTAYA lawyers City
You must be logged in to post a comment Login