- เสียเพราะรักPosted 4 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เชค แช็ค พร้อมเปิดสาขาแรกในกรุงเทพฯ ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/1748.jpg)
เชค แช็ค ร้านเบอร์เกอร์ชื่อดังจากมหานครนิวยอร์ก พร้อมเสิร์ฟเมนูอเมริกันสุดคลาสสิกที่ทุกคนหลงรัก
ไม่ว่าจะเป็นเบอร์เกอร์สูตรพิเศษ ฮอตดอก มิลค์เชค หรือ ไอศกรีมโฟรซเซ่นคัสตาร์ด ที่ทำจากวัตถุดิบคุณภาพชั้นเลิศ สาขาแรกในประเทศไทย ที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ เร็วๆ นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/3260.jpg)
[1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 – กรุงเทพฯ] สิ้นสุดการรอคอย, เชค แช็ค พร้อมเดินหน้าเปิดร้านสาขาแรกในประเทศไทยที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ แลนด์มาร์คระดับโลกที่คนไทยและนักท่องเที่ยวจากทั่วทุกมุมโลกต้องมาเยือน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/4295-1.jpg)
งานศิลปะบน Hoarding จาก คุณนาวิน ลาวัลย์ชัยกุล จุดกำเนิดของเชค แช็ค เริ่มขึ้นในปี พ.ศ. 2544 จากรถเข็นขายฮอทดอกที่สวนสาธารณะเมดิสันสแควร์พาร์ค กลางกรุงนิวยอร์ก โดยแดนนี่ มายเยอร์ (Danny Meyer) ผู้ก่อตั้งแชค แช็ค ได้จัดทำรถเข็นขายฮอตดอกขึ้นมาเพื่อสนับสนุนองค์กรอนุรักษ์สวนสาธารณะเมดิสันสแควร์พาร์ค (Madison Square Park Conservancy) ที่ได้มีการจัดกิจกรรม “Art In the Park” ซึ่งเป็นงานแสดงผลงานศิลปะร่วมสมัยกลางแจ้ง โดยงานศิลปะที่จัดแสดงในปีนั้นคือ งานแสดง Installation Art “I Heart Taxi” โดยศิลปินชาวไทย คุณนาวิน ลาวัลย์ชัยกุล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/3992.jpg)
และในปี 2566 เกือบ 22 ปีถัดมา ที่กรุงเทพฯ เชค แช็ค ได้จับมือกับเพื่อนเก่า คือ คุณนาวิน ลาวัลย์ชัยกุล อีกครั้ง ในการสร้างงานศิลปะบน Hoarding ให้กับเชค แช็ค สาขาแรกในประเทศไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/186.jpg)
โดยแนวคิดการทำงานศิลปะของคุณนาวิน ลาวัลย์ชัยกุล เป็นการต่อยอดจากเรื่องราวจุดกำเนิดของแชค แช็ค เมื่อ 22 ปีก่อน ที่ Madison Square Park จากผลงาน I Heart Taxi โดยคุณนาวิน ได้สร้างตัวละคร Taxi Man ขึ้นมาใหม่ โดยเล่าเรื่อง การเดินทางของ Taxi Man จากนิวยอร์กถึงกรุงเทพฯ ผ่านบุคคลผู้เชื่อมโยงเรื่องเล่าของสองเมือง เริ่มตั้งแต่ ภาพคุณแดนนี่ มายเยอร์ ผู้ก่อตั้งเชค แช็ค และคุณแรนดี้ การุตติ ซีอีโอ ของเชค แช็ค ภาพของตัวเขาเอง, มารี ลูกสาวของเขา ที่หน้าร้านเชค แช็ค รวมถึงบุคคลสำคัญท่านอื่นๆ หลอมรวมกันอยู่ในงานศิลปะอันเต็มไปด้วยความมีชีวิตชีวา
เมนู
เชค แช็ค เสิร์ฟเมนูที่ยกระดับรูปแบบอาหารอเมริกันแบบคลาสสิกด้วยวัตถุดิบคุณภาพสุดพรีเมียม มีความร่วมสมัยและดูสนุก ซึ่งทุกอย่างในเมนูได้รับการปรุงด้วยความเอาใจใส่ในทุกขั้นตอน เมนูเด่น (signature menu) ได้แก่ แช็คเบอร์เกอร์ (ShackBurger®), ชิคเก้นแช็ค (Chick’n Shack), ชรูมเบอร์เกอร์ (Shroom Burger) คริงเกิลคัทฟรายส์ (Crinkle-Cut Fries), มิลค์เชค (Shakes), เบียร์แช็คไมส์เตอร์ (ShackMeister® Ale), ไวน์แช็คเรด (Shack Red®), ไวน์แช็คไวท์ (Shack White®), และแช็ค แอทแทค คอนกรีต (Shack Attack concrete) นอกจากนี้ยังมีเมนูที่ได้รับการรังสรรค์ขึ้นมาเป็นพิเศษสำหรับประเทศไทยเท่านั้นอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/4814.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/2322.jpg)
สำหรับสาขาแรกในประเทศไทย เชค แช็ค ได้จับมือร่วมกันกับพันธมิตรทางธุรกิจ อย่างแม็กซิมส์ เคเทอร์เรอร์ จำกัด เพื่อที่จะมอบประสบการณ์อาหารอเมริกันคลาสสิกอันเป็นเอกลักษณ์ รวมถึงเป็นพื้นที่สำหรับทุกคนได้มาร่วมสนุกสนานและสัมผัสประสบการณ์สุดพิเศษด้วยกัน พันธสัญญาของเชค แช็ค คือ Stand For Something Good® เรายืนหยัดเพื่อสิ่งที่ดี ดังนั้น ไม่เพียงแค่แสดงความใส่ใจผ่านการคัดสรรวัตถุดิบระดับพรีเมียมเท่านั้น แต่ยังหมายรวมถึงการเป็นพื้นที่สื่อกลางเพื่อเชื่อมโยงผู้คนเข้าด้วยกัน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/2442.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5202.jpg)
สำหรับ เชค แช็ค สาขาแรกที่ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ เราพร้อมมอบประสบการณ์สุดพิเศษส่งตรงจากนิวยอร์กให้กับทุกคน ในประเทศไทยภายในไตรมาสแรกปีนี้
สถานที่ตั้ง: เชค แช็ค เซ็นทรัลเวิลด์, 4-4/1, 4/2 เลขที่ B130/2-3, ชั้น 1, เซ็นทรัลเวิลด์, ถนนราชดำริ, ปทุมวัน, กรุงเทพฯ, 10330 ประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login