- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
เพราะรักจึงจัดให้ “A Beautiful Love รักนี้พี่จัดให้” ปิดฉากสวยงาม ท่ามกลางความรักสุดอบอุ่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/6307.jpg)
จบลงอย่างสวยงามท่ามกลางความรักสุดอบอุ่นกับมหกรรมส่งเสริมการท่องเที่ยว “A Beautiful Love รักนี้พี่จัดให้” ที่จัดขึ้น ณ ศาลากลางหลังเก่า อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา เมื่อวันที่ 24-26 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ในแต่ละวันต่างก็ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีทั้งพ่อค้าแม่ขาย รวมถึงนักท่องเที่ยวและประชาชนที่ได้มาร่วมงาน ซึ่งงานในครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนจาก การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ร่วมกับ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา กรมศิลปากร และบริษัท เคเอส ดิจิทัล จำกัด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/094.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5530.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/4722.jpg)
โดยจังหวัดพระนครศรีอยุธยา เป็นจังหวัดหนึ่งในภาคกลางและเป็นจังหวัดเศรษฐกิจอุตสาหกรรมที่สำคัญ มีประวัติศาสตร์ที่ยาวนาน อีกทั้งยังเป็นเมืองมรดกโลกจากองค์การยูเนสโก และเป็นเมืองที่สามารถท่องเที่ยวได้ตลอดทั้งปี “A Beautiful Love รักนี้พี่จัดให้” เกิดขึ้นเพื่อแสดงถึงความรักและสิ่งดีๆ ที่ชาวอยุธยาต้องการมอบเป็นการตอบแทนแก่นักท่องเที่ยวทุกคน และยังเป็นการแสดงถึงเอกลักษณ์ของจังหวัดให้ประจักษ์สู่สายตานักท่องเที่ยวที่มาเดินภายในงานอีกด้วย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5848.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/4852.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5644.jpg)
ซึ่งบรรยากาศในแต่ละวันต่างก็มีกิจกรรมให้ทุกคนได้ร่วมสนุกกันตลอดทั้งงาน ไม่ว่าจะเป็นการมาเดินเลือกซื้ออาหารนานาชนิด กว่า 40 ร้านค้า หรือร่วมทำของเล่นโบราณที่หาซื้อได้ยากในยุคปัจจุบัน พร้อมชมโชว์ศิลปะวัฒนธรรมท้องถิ่นทั้ง โชว์โขน , เปิงมาง และระนาดเอก จากน้องๆ เยาวชนคนรุ่นใหม่ นอกจากนี้ภายในงานยังมีกิจกรรมต่างๆ ให้นักท่องเที่ยวได้ร่วมสนุกเพื่อชิงรางวัล และที่สำคัญงานนี้ยังเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจทำให้มีรายได้หมุนเวียนกว่า 20 ล้านบาท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/6194.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5422.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/02/5314.jpg)
และอีกหนึ่งกิจกรรมภายในงานที่ทุกคนต่างรอคอยตลอด 3 วันที่ผ่านมา ก็คือ การแสดงคอนเสิร์ตสุดพิเศษจากศิลปินชั้นนำของไทยทั้ง “กัน นภัทร” ที่หอบเพลงฮิตแบบจุกๆ มามอบให้ทุกคนถึงหน้าเวที “พลอย The Voice” นักร้องสาวร่างเล็กเสียงทรงพลัง ที่จัดหนักจัดเต็มแบบไม่ห่วงสวย และปิดท้ายด้วยวงร็อกมาดเท่ “Yes’sir Days” บอกได้เลยว่าดูกี่ครั้งไม่เคยทำให้ผิดหวัง ซึ่งแต่ละคนต่างก็มาผลัดเปลี่ยนมอบความรัก สร้างความสุขด้วยเสียงเพลงให้กับทุกคน ซึ่งศิลปินแต่ละคนต่างร้องเพลง เอ็นเตอร์เทนแฟนๆ ด้วยความเป็นกันเองตลอดทั้งงาน เป็นการส่งท้ายเดือนแห่งความรักได้อย่างสมบูรณ์แบบกันเลยทีเดียว
You must be logged in to post a comment Login