- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เอิร์ธ (ประเทศไทย) มอบผลิตภัณฑ์ป้องกันยุง ให้แก่ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เพื่องานวิจัยเกี่ยวกับโรคที่เกิดจากยุงในคนไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/03/03-26.jpg)
นายมาซามิซึ โมริ รองประธาน บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย) จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายสินค้าแบรนด์ อาท, เดลี่เฟรช, โอเอซิส และมอนดามิน กล่าวว่า โครงการเพื่อสังคมหรือ กิจกรรม CSR ของ “บริษัท เอิร์ธ (ประเทศไทย)” นั้นเป็นไปเพื่อการสร้างเสริมสุขอนามัยและการป้องกันโรคติดต่อที่เกี่ยวกับยุงให้กับสังคมไทย ทางบริษัทจึงมีการสนับสนุนสินค้ากว่า 1,800 ชิ้น หรือมูลค่ากว่า 330,000 บาท ในวันที่ 23 มกราคม 2566 ให้กับ ศ. ดร. ธีรภาพ เจริญวิริยะภาพ และทีมงานภาควิชากีฏวิทยา ณ อาคารวชิรานุสรณ์ คณะเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตบางเขน ซึ่งมีคณาจารย์และเหล่านิสิตเข้าร่วมกิจกรรมนี้กว่า 60 คน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/03/02-31.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/03/01-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/03/04-29.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/03/05-25.jpg)
You must be logged in to post a comment Login