- เบี้ยแก้Posted 4 hours ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 day ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 2 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 3 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 5 days ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 weeks ago
ทีเส็บ บุกพื้นที่ภาคเหนือจังหวัดเชียงใหม่ จัดกิจกรรมอบรมหลักสูตร Venue Management Course
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/05/001-9.jpg)
สำนักงานส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการ (องค์การมหาชน) หรือ ทีเส็บ ส่งเสริมอุตสาหกรรมสถานที่จัดงานไมซ์ จัดกิจกรรมอบรมหลักสูตร Venue Management Course เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2566 ณ ห้องเชียงดาว โรงแรมดวงตะวัน อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ โดยกิจกรรมช่วงเช้าเป็นการเสวนาในหัวข้อ “Transform or Die? ถึงเวลาธุรกิจ MICE Venue ไทยต้องปรับตัว” โดยได้รับเกียรติจากคุณละเอียด บุ้งศรีทอง ผู้จัดการทั่วไป โรงแรมรติล้านนา ริเวอร์ไซด์ สปารีสอร์ท เชียงใหม่ นายกสมาคมวิศิษฏ์ล้านนาเพื่ออุตสาหกรรมไมซ์และการท่องเที่ยว (Visit Lanna) และที่ปรึกษากรรมการสมาคมโรงแรมไทย, คุณวารุณี คำเมรุ ผู้จัดการทั่วไป โรงแรมดวงตะวัน เชียงใหม่และรองประธานสภาอุตสาหกรรมท่องเที่ยวจังหวัดเชียงใหม่ และคุณอรชร ว่องพรรณงาม ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาศักยภาพไมซ์ ทีเส็บ มาถ่ายทอดประสบการณ์ ความรู้ พร้อมกิจกรรมอบรมและ workshop โดย คุณสุกัญญา จันทร์ชู ที่ปรึกษากรรมการสมาคมโรงแรมไทย และอดีตผู้จัดการโรงแรมดุสิตธานีกรุงเทพ โดยมีผู้ประกอบการสถานที่จัดงานไมซ์ภาคเหนือเข้าร่วมกว่า 35 ราย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/05/002-8.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/05/003-5.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/05/004-9.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/05/005-6.jpg)
You must be logged in to post a comment Login