- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 1 hour ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 1 day ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 2 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 days ago
- เสียเพราะรักPosted 6 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 week ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 week ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
วิทยาลัยช่างศิลปนครศรีธรรมราช จัดพิธีไหว้ครูสามัญและครอบครูศิลปะ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/3366.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายชวน หลีกภัย ประธานรัฐสภาและประธานสภาผู้แทนราษฎร เป็นประธานพิธีไหว้ครูสามัญและครอบครูศิลปะ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ พร้อมด้วย นายสัมพันธ์ ทองสมัคร อดีต ร.ม.ต กระทรวงศึกษาธิการ, นายอุดมศักดิ์ นวลนุช สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครศรีธรรมราช,
คุณสัญญา-คุณมณีรัตน์ ไชยพานิช ผู้บริหารโรงแรมแมนดี้นก โดยมีนายศุภชัย ระเห็ดหาญ ผู้อำนวยการวิทยาลัยช่างศิลปนครศรีธรรมราช และคณาจารย์ให้การต้อนรับ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/3553.jpg)
ภายในพิธีได้รับเกียรติจาก อ.สาคร โสภา ผู้เชี่ยวชาญด้านทัศนศิลป์ไทย มาเป็นผู้ประกอบพิธี และอ.นิมิตร รอดรับบุญ เป็นผู้ช่วยประกอบพิธี โดยมีนายศุภชัย ระเห็ดหาญ ผู้อำนวยการวิทยาลัยช่างศิลปนครศรีธรรมราช และคณาจารย์และนักศึกษา เข้าร่วมในพิธี ณ ณ อาคารเอนกประสงค์ วิทยาลัยช่างศิลปนครศรีธรรมราช จ.นครศรีธรรมราช
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/3749.jpg)
พิธีไหว้ครูสามัญและครอบครูศิลปะ ถึงเป็นพิธีเพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณและแสดงความเคารพครู อีกทั้งเป็นการมอบตัวเข้าเป็นศิษย์ ขอเป็นผู้สืบทอดศิลปะและเป็นการรักษาประเพณีอันดีงามให้คงอยู่ต่อไป
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/3196.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/735.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/2943.jpg)
You must be logged in to post a comment Login