- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
แม็คโคร กัมพูชา ร่วมกับ สถานทูตไทย และ DITP จัด Thai Food and Beverage Festival 2023
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/1-33.jpg)
จากกระแสความนิยมสินค้าไทย ที่เพิ่มมากขึ้นอย่างต่อเนื่องในต่างประเทศ ล่าสุด แม็คโคร กัมพูชา ร่วมกับ สถานทูตไทย และ กรมส่งเสริมการค้าระหว่างประเทศ (DITP) จัดกิจกรรม Thai Food and Beverage Festival 2023 ต่อเนื่องเป็นปีที่ 5 ที่ แม็คโคร สาขา เซ็นสก, จรอย จางวา และเสียมเรียบ เพื่อส่งเสริมสินค้ายอดนิยม ตลอดจนอาหารและเครื่องดื่มคุณภาพจากประเทศไทย ที่ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ไม่ว่าจะเป็น ทุเรียนหมอนทอง เงาะ มะม่วงน้ำดอกไม้ กะทิชาวเกาะ ทองการ์เด้น ฯลฯ โดยงานนี้ได้รับเกียรติจาก นายเชิดเกียรติ อัตถากร เอกอัครราชทูต ณ กรุงพนมเปญ เป็นประธานเปิดงาน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/2-33.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/3-28.jpg)
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/06/4-21.jpg)
ทั้งนี้ แม็คโคร ผู้นำธุรกิจค้าส่งจากไทย ภายใต้ บริษัท ซีพี แอ็กซ์ตร้า จำกัด (มหาชน) ขยายธุรกิจไปยังกัมพูชาตั้งแต่ปี 2560 จนถึงปัจจุบันมี 3 สาขา ตั้งอยู่บนทำเลที่มีศักยภาพและเศรษฐกิจเติบโต แวดล้อมด้วยปัจจัยบวกที่เข้ามาสนับสนุน โดยเฉพาะการกลับมาฟื้นตัวของการท่องเที่ยว ส่งผลให้กำลังซื้อและความต้องการสินค้าบริการสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง
You must be logged in to post a comment Login