- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 24 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
ชวนรู้จัก “ตาล – รัชฎา” นักกีฬาแข่งรถมอเตอร์ไซด์หญิงคนแรกของประเทศไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/01.jpg)
ชวนรู้จัก “ตาล – รัชฎา” นักกีฬาแข่งรถมอเตอร์ไซด์หญิงคนแรกของประเทศไทย สุดเจ๋งความสามารถรอบด้าน เตรียมปล่อยทีเด็ดก้าวสู่วงการบันเทิงค่ายเพลงน้องใหม่ Make A Whiz Entertainment เร็วๆ นี้
ตาล – รัชฎา นาคเจริญศรี นักกีฬาแข่งรถมอเตอร์ไซด์หญิงคนแรกของประเทศไทย กล่าวว่า “ การก้าวเข้ามาเป็นอาชีพนักกีฬาแข่งรถมอเตอร์ไซด์หญิง กับตำแหน่งคนแรกของประเทศไทย เป็นความภูมิใจที่สุด ประสบการณ์ผ่านการแข่งขันมากกว่า 500 สนามทั้งในประเทศไทยและต่างประเทศ ทุ่มเทแรงกายแรงใจจนสร้างชื่อเสียงให้แก่ประเทศไทย นอกจากนี้ยังมีความท้าทายอย่างมากที่สามารถแข่งขันสนามเดียวกับผู้ชายได้ ทุกชัยชนะคว้ามาสะท้อนว่าผู้หญิงเราก็สามารถขับขี่รถมอเตอร์ไซด์หากเรามีความมุ่งมั่น ฝึกฝน อดทนและใจเราพร้อมที่จะสู้กับทุกอุปสรรค ตาลเป็นตัวแทนผู้หญิงทุกคนแน่นอที่สุดมันไม่ง่ายแต่ตาลเชื่อว่าทุกคนทำได้คะ ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/02.jpg)
“ส่วนแรงบันดาลใจในการขับขี่รถมอเตอร์ไซด์เพราะเห็นคุณพ่อขับขี่มอเตอร์ไซด์ตั้งแต่อายุ 6 ขวบ อีกทั้งอุปนิสัยรักในด้านกีฬาทุกชนิด ทำให้ชอบเล่นกีฬา อาทิ ว่ายน้ำ บาสเก็ตบอล แบดมินตัน เป็นต้น รวมถึงการชื่นชอบความเร็ว ท้าทาย หล่อหลอมความสามารถจนขับขี่รถมอเตอร์ไซด์จนเป็นอาชีพ สามารถดูแลครอบครัว ทั้งนี้ก็ยังมุ่งช่วยสร้างสรรค์สังคมนำประสบการณ์ความสามารถของตาล ผลักดันให้เยาวชนขับชี่รถมอเตอร์ไซด์ให้ถูกต้องซึ่งเป็นการลดอุบัติเหตุและการสูญเสีย ความเสียใจเตาลก็ผ่านมาแล้วทำให้ไม่อยากให้ใครเป็นเหมือนตนเองมันเจ็บปวด ต้องการยกระดับเด็กแว้นทั้งชาย-หญิงให้มีคุณภาพต่อสังคม ลดปัญหาบนท้องถนน
จุดประกายโครงการลิตเตอร์ แว้น บี ว้าว ไรเดอร์ ในปี 2023 โดยปีแรกนำร่องได้รับการตอบรับอย่างดีมาก ทั้งเยาวชนผู้หญิงและผู้ชาย รู้สึกปลื้มใจขณะนี้ได้เตรียมวางแผนกิจกรรมาในปี2024 เป็นปีที่สองคาดว่ามีเยาวชนสนใจอีกจำนวนมาก ซึ่งโครงการคาดหวังผู้หญิงจะมาร่วมกิจกรรมมากขึ้น สำหรับกลยุทธ์กิจกรรมมุ่งโรดโชว์กระตุ้นการรับรู้เยาวชนในทุกภูมิภาค ทั่วประเทศไทย ครีเอทความพิเศษเตรียมคัดเยาวชนผู้เข้ารอบ 20 คนเพื่อป้อนสู่ตลาดมอเตอร์สปอตไทยและโกอินเตอร์ ทุกการฝึกฝนจากโครงการลิตเติ้ล แว้น บี ว้าว ไรเดอร์ นำไปใช้ในชีวิตประจำวันเพื่อตนเองและช่วยเหลือผู้อื่นบนท้องถนน ด้วยหลักสูตรเข้มข้นทักษะการขับขี่ หลักการต่างๆ จากโค้ชมืออาชีพรวมถึงการปฐมพยาบาล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/04.jpg)
คาดว่าในอีก 3 ปีข้างหน้า วงการมอเตอร์สปอตจะมีการเติบโตขึ้น เราจะได้เยาวชนรุ่นใหม่ๆ เป็นนักแข่งคุณภาพเพื่อไปแข่งขันในระดับโลก สามารถเป็นนักแข่งรถมอเตอร์ไซด์อาชีพตามแบบรุ่นพี่ ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความสามารถแต่ละคนด้วย อีกบทบาทหนึ่งของตาล ฝากให้ทุกคนติดตามคือ นักร้อง รู้สึกตื่นเต้น แนวเพลงอย่างไร รอติดตาม ภายใต้สังกัด บริษัท Make A Whiz Entertainment จำกัด โดยครูปิ๋ม -เสาวณีย์ กาญจนโอฬารศิริ ผู้สร้างสรรค์และดูแลการผลิตงานเพลงชิ้นนี้ทุกขั้นตอน รูปแบบ sport entertainment ความน่าสนใจดึงกีฬาผสมผสานงานเพลง เพื่อเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายให้กว้างขึ้น อีกหนึ่งความตั้งใจที่จะออกสู่สายตาผู้ชมเร็วๆ นี้นะคะ#ตาลรัชฎา #MakeAWhizEntertainment “
You must be logged in to post a comment Login