- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
คุณแม่ ยุวดี ฉัตรหิรัญทรัพย์ รับรางวัล “แม่ตัวอย่างกรุงเทพมหานคร ประจำปี 2566”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/001-7.jpg)
ไม่มีความรักใดในโลกใบนี้จะยิ่งใหญ่เท่า “ความรักของแม่” เป็นความรักที่บริสุทธิ์ ความรักที่แม่มีให้ลูก เป็นความรักที่ไม่มีเงื่อนไข เพราะลูกคือทั้งหมดในชีวิตของผู้หญิงที่ขึ้นชื่อว่า “แม่” ไม่มีใครสามารถมาเทียบความรักที่แม่มีให้กับลูกได้ แม่ผู้ยอมสละเวลาเพื่อดูแลลูก แม่คือผู้ให้ที่ยิ่งใหญ่ ให้ความรัก ให้การดูแล ให้ความรู้ ให้กำลังใจ ให้ความสุขเมื่อเราทุกข์ ให้ทุกสิ่งทุกอย่างกับเรามาโดยตลอดโดยไม่เคยหวังสิ่งตอบแทน ในฐานนะลูกตระหนักดีถึงความรักที่ยิ่งใหญ่นี้ แม้ไม่ได้แสดงออกถึงความรักที่แม่มีต่อลูกในทุกๆวัน แต่ก็ไม่เคยหยุดรักและเคารพแม่เลย เดือนสิงหาคม… ซึ่งเป็นเดือนของแม่ เดือนที่พวกเราลูกๆทั้งหลายจะได้แสดงออกให้คุณแม่รับรู้ว่าเรารักท่านมากแค่ใหน และแม่คือตัวอย่างที่ดีของลูก ขอกราบหัวใจทุกดวงของคุณแม่ทุกท่าน กราบความรักที่ยิ่งใหญ่ทีมีต่อลูกทุกคนจากใจจริง ในโอกาสวันแม่ปีนี้…
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/004-4.jpg)
คุณแม่ ยุวดี ฉัตรหิรัญทรัพย์ ได้รับเลือกให้เป็นแม่ตัวอย่างกรุงเทพมหานครประจำปี 2566 โดยมีนายชัชชาติ สิทธิพันธุ์ ผู้ว่ากรุงเทพมหานคร เป็นประธานในพิธีมอบโล่รางวัลดังกล่าว สำหรับรางวัลแม่ตัวอย่างกรุงเทพมหานคร จะคัดคัดเลือกจากคุณแม่ดีเด่น ประจำเขตคลองสานจำนวน 30 ท่าน ซึ่งเป็นตัวแทนเขตคลองสาน จากสำนักงานเขต 50 เขตของ กรุงเทพมหานคร ณ ห้องราชาบอลรูม โรงแรมปรินซ์พาเลซ มหานาค กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆนี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/002-7.jpg)
โดยงาน… จัดขึ้นเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ผู้ทรงคุณอเนกอนันต์เป็นแม่ของแผ่นดินเวียนมาบรรจบอีกวาระหนึ่ง กรุงเทพมหานครตระหนักถึงพระเกียรติคุณของพระองค์ท่าน ตลอดจนพระคุณของ “แม่” จึงได้จัดงานเชิดชูเกียรติ “วันแม่”ประจำปี 2566 ขึ้น เพื่อน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่มีต่อพสกนิกรชาวไทยนานัปการ ทรงบำเพ็ญพระราชกรณียกิจน้อยใหญ่ด้วยพระวิริยะอุตสาหะ อันเป็นคุณประโยชน์แก่ประชาชนและประเทศชาติ ด้วยพระราชประสงค์ที่จะให้ประชาชนทุกหมู่เหล่าไม่เลือกชาติศาสนาที่อยู่ใต้ร่มพระบารมีมีความผาสุก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2023/08/003-6.jpg)
ซึ่ง “คุณแม่ ยุวดี ฉัตรหิรัญทรัพย์ เป็นคุณแม่ที่ทุ่มเท อบรมเลี้ยงดูลูก ให้เติบโตอย่างมีคุณภาพ คุณแม่คอยเป็นกำลังใจ ในทุกช่วงเวลาในชีวิต ไม่ว่าจะดีหรือร้าย แม่คอยช่วยเหลือ support สนับสนุนลูกๆอยู่เสมอ งานนี้คนที่อมยิ้มปลื้มใจสุดๆ คงหนีไม่พ้น ภก.คงเกียรติ ฉัตรหิรัญทรัพย์ ประธานกรรมการบริหาร บริษัท บียอนด์ เทรนนิ่ง จำกัด สถาบันฝึกอบรมชั้นนำของประเทศ ที่ให้บริการในด้านการพัฒนาทักษะของคนทำงานในศตวรรษที่ 21 สำหรับการพัฒนาทักษะของคนทำงานได้ Up & Re Skills ทักษะแห่งอนาคต ในฐานะลูกชายได้กล่าวความรู้ที่มีต่อคุณแม่ว่า “ผมคงไม่สามารถประสบความสำเร็จมาถึงวันนี้ได้หากขาดกำลังใจและแรงสนับสนุนจากคุณแม่ ดังนั้นสำหรับรางวัล “แม่ตัวอย่างกรุงเทพมหานคร” สำหรับผมนั้น รู้สึกถึงคำว่า “คุณค่าที่คุณคู่ควร” ขอบคุณและ ยินดี กับคุณแม่ยุวดี และคุณแม่ท่านอื่นๆ ที่ได้รับรางวัลนี้ในครั้งนี้ด้วยนะครับ” ภก. คงเกียรติ ฉัตรหิรัญทรัพย์ กล่าวแสดงความยินดีในครั้งนี้
You must be logged in to post a comment Login